And it is our, our desire ya kwamba tunainamisha vicha vyetu usiku wa leo, kama kanisa, kama kundi la watu walioitwa wakatoka, watu wanaoamini hapa usiku wa leo kufundisha neno lako, likituwekwa mahali petu katika ule mwili ambapo ndipo mahali petu na ambapo tunaweza kufanya kazi tukiwa tumeunganishwa pamoja kama washiriki wa mwili wa Kristo. Na sasa tumeitwa tumwendee Mungu mara moja, na kila mmoja wetu sisi akina baba tukifikiri kwamba vipi kama girl huyo angalikuwa mbindi wetu mdogo, jinsi mioyo yetu ingechoma na kuumia ndani yetu, nasi tungeyaomba na makanisa yafanye maombi mara moja. Parents, father, na moyo wa baba fulani unachoma, um, unauma. Bwana jalia utu huo mkuu, mtu wa Roho Mtakatifu uje sasa hivi kwenye, uh, moyo wa huyo baba Ondoa kila kivuli cha shaka na kila maumivu na, jalia yeye ajue kwamba wewe ni Mungu na hakuna ugonjwa unaoweza kustahimili uwepo wako. Wakati agizo lako la kiungu limekwisha tekelezwa na kanisa lako people, na watu wako na kama vile katika hii, pisi, juma lote hii sisi tukiomba tangu jumapili iliyopita, ninawazia juu ya njia hizi au hali hizi za maombi kwa ulimwengu. Haionekani tuna silaha hali sasa, lakini kakombeo haka kadogo ni, ni hatari sana kanaposhikwa kwa vidole vya imani. Le eh, are, Bwana kwamba ah, maombi yetu ya jibiwe, nayo mauti yanayoning'inia kule juu ya yule mtoto na yaangamizwe, ile ngiza utusituzi viondoke kwenye kitanda cha hicho kitoto, huyo mtoto mchanga au mtoto msichana mdogo jali ya kwamba ile nuru kuu ya uwepo wa Mungu ya ngazi juu yake, jali atoke kwenye hospitali hiyo, mtoto mwenye afya. Mungu, tunajua huko tu ng'ambo ya pili ya mto wapendwa wetu wanangoja na kuna utukufu, kwani sisi tunawapenda watoto wetu, nasi tunaomba Bwana kwamba kwa ajili ya utukufu wako, ya kwamba uta uh, rehemu uhai wa mtoto huyo sisi kama kanisa lako tunayakemea hayo mauti na kusema simama kimya kule huwezi kumtoa mtoto huyo kwa sababu tunayadai maisha yake kwa ajili ya ufalme wa Mungu Nisingekuwa Mkristo, nisingelitaka kuishi tena. Hakuna kitu cha kuishia ila kuwafanya wengine waokolewe, ndilo jambo I nzuri have. sana ni jualo sasa usiku wa leo tunataka tu uh, kuanza msingi mdogo wa somo letu lililotangulia, nami nitajaribu kusoma kwa sababu sura nzima kama nikiweza usiku wa leo. Kwa hiyo jumapili eh, asubuhi eh, labda itanibidi eh, kuingiza ndani jumapili asubuhi na usiku, kama jambo hilo ni sawa kujaribu kupata katika taratibu hii ya yale na yotaka kanisa lione. O, oh, ni jambo la utukufu sana kuona mahali pako. Na kuna mtu awezaye kufanya lolote, isipokuwa anajua sawasawa analofanya. Vipi to... kama ulikuwa ukienda kuwa kufanyiwa upasuaji na kulikuwepo na daktari kijana ambaye ndiyo kwanza ametoka shuleni, ambaye ange hajafanya upasuaji hapo awali. Hata hivyo, yeye alikuwa kijana na mwenye sura nzuri, na nywele zake zimechanwa zikalazwa maridadi kisasa, naye kavalia vya kupendeza kweli kavalia kimaridadi sana na kila kitu, naye akasema nimenoa visu na, ni na nimechemsha vyombo vyote na kadhalika. Lakini ungeshikwa na wasiwasi kidogo juu ya jambo hilo, afadhali ni pa daktari mzee ambaye tayari amefanya upasuaji huo mara nyingi hapo awali Kabla siya kubali kukatwa na nataka kumjua mtu fulani, si yule aliyetoka shuleni majuzi. Nataka mtu aliye na ujuzi mwingi, na mmoja aliye na ujuzi kupita wote. Ni mjuaye mimi kumwita usiku wa leo ni Roho Mtakatifu. Yeye ndiye tabibu mkuu na mwalimu mkuu wa Mungu na kwa kuwekea ujumbe wangu msingi usiku wa leo bado, kutoka kwenye mahubiri ya Jumapili kwamba ni wao walimkataa Samueli aliyekuwa na neno la Bwana na kumkubali Sauli mwana wa Kishi na kumkataa Samueli ambaye alimwakilisha Roho Mtakatifu, kwa sababu alinena tu kama Roho alivyomuongoza kunena. Na wakati yeye alipowaelekeza waone jambo hilo, yeye alisema, kumbukeni, sijawaambia neno kwa jina la Bwana ila lile Bwana alilotimiza, wala sijaenda vibaya mbele zenu wala hakuna mtu anayeweza kunishtakia mimi dhambi kama alivyosema Yesu, ni nani anayeweza kunihukumu dhambi? Mnaona, naye akasema tena ya kwamba asijaje kwenu na kuwaombeni fedha na kadhalika. Je, sijajitwalia chochote kwenu, bali yote niliyosema yamekuwa kwa manufaa yenu, na kwamba nimeleta kwenu kutoka katika kinywa cha Bwana. Na watu wote wakashuhudia hiyo ni kweli yote hayo ni kweli mbali, hata hivyo tunataka kuwa na mkau, tunataka kuwa kama walimwengu wengine. Sasa usiku wa leo, maandiko yetu yanagawanya kitabu cha Waefeso, ndicho kitabu cha Yoshua cha Agano Jipya, kinawagawia na kuwaweka katika utaratibu wale walioshinda. God in the old sasa, tuliona usiku wa Jumapili iliyopita ya kwamba nini, Mungu katika agano la kale alikuwa amewaahidi Israeli nchi ya kuserwehe kwa sababu walikuwa wamekuwa wasafiri na wazururaji, nao walikuwa katika nchi isiyo yao, naye Mungu alikuwa amemwahidi ku, ku, ku, kupitia kwa Ibrahimu ya kwamba ataishi ugenini, ya kwamba uzao wake utakaa ugenini kwa miaka mia nne kati ya watu wageni na watu wa, na wangetendwa mabaya, bali kwa mkono wenye nguvu yeye angewatoa wa huko, akawaingiza katika nchi nzuri iliyojaa maziwa na asali. Na sasa wakati wa ile ahadi ulipokaribia, mungu alimuinua mtu fulani awapeleke katika nchi hiyo. Wangapi sasa ni usiku wa leo, huyo Baldwin alikuwa nani? Wanajua huyo alikuwa nani? Musa. Tazama mfano mkamilifu kabisa kabisa wa yule wetu aliyetolewa kutuleta kwenye nchi ya ahadi, Kristo. Sasa tunayo ahadi Kulchum, maana ahadi yetu ni roho ya ni raha so ya rohoni ambapo yao ilikuwa raha ya mwili. Na kwa hiyo wao walikuwa wakija kwenye nchi ambayo wamesema, hii ndiyo inchi yetu sisi, si, si, si wazururaji tena, amestarehe Nchi hii ni yetu, na tuna raha hapa. Tutapanda maingi yetu, farm, mashamba yetu, na we'll kwenye mashamba yetu ya misabibu na tutakula kutoka kwenye mashamba yetu ya misabibu. Kipotakapo aga dunia tutayaachia watoto wetu. Lo, jinsi i waliweza kuingia katika ardhi yake, sheria za urithi kama vile Naomi na Ruth Boaz, tuyarudishe hayo yote, jinsi ndugu katika Israeli jinsi ya badhio ya mpasa lost, chochote alichopoteza shaki kikombolewe na jamaa wa karibu. Oh, wow. ni nzuri jinsi gani! Ingechukua majuma na majuma na majuma na majuma. Tusingeweza kuiacha sura hii, tukiingilia jambo hilo tungeweza kuunganisha Biblia nzima papa hapa papa hapa kwenye sura hii moja. Nalo napenda tu kuisoma hiyo kirefu lizoea kuichukua na uh, kuichukua kwa mwaka moja na nusu, na kamwe tusinge uh, tusiondoke kwenye hicho kitabu na kaa tu moja kwa moja nacho sasa. Lakini ilikuwa jambo kubwa sana hivi kwamba urithi, hivi ilivyokuwa kwamba urithi injini kwamba Hapana, mtu asipokuwa isipokuwa yule wa jamaa aliye karibu angeweza kukomboa urithi huo. that sasa, that, hebu niingize jambo ndogo muhimu hapa, nililoguzia nililoguzia, right. Usiku wa juzijuzi, e, kwenu, akina mama wangapi hapa no. wanawaombea wapenzi wa, wa waliopotea, right. Vema haya, basi tena naona urithi wenu, naona alimwambia yule Mrumi kasema, mwamini Bwana Yesu Kristo, nawe pamoja nyumba yako mtaokolewa. Kama una imani ya kutosha kuokolewa wewe binafsi, uwe now na imani ya kutosha hata huyo kijana awe uh, mkaidi vipi, au huyo msichana alivyo mkaidi, wataokolewa kwa vyovyote. Mungu kwa namna fulani hata ikibidi kuolaza kikalikali, wamelala mle hospitalini, wanakufa wataokolewa. Mungu aliahidi jambo hilo, ule urithi so, na watakuwa mle, kasema Isaya, na watoto wao wote awata dhuru wala awata haribu mountain, katika mlima wangu wote mtakatifu asema Bwana. Oh, nina sehemu ndogo, uh, ambayo natumaini naweza kuifikia usiku wa leo kwa ajili yenu, inachoma e moyoni mwangu tu, oh, that, ya jinsi hilo linavyokuwa hivyo, bali sasa tusonge mbele basi. Ulimwona Musa yule mtenda miujiza mashuhuri aliyewaleta Israeli kupita nchini akaleta hata kwenye nchi ya ahadi, bali yeye hakuwapa urithi wao, hakuwapa urithi wao. Aliwaongoza hata kwenye Joshua, mbali Yoshua, iye aliyewagawia hao right? watu uh, hiyo ini, sivyo? Naye Kristo alileta kanisa kupitia mahali ambapo waliandaliwa miuki yao wakapewa, ikisalia tu kuvuka Jordan, bali who... Roho Mtakatifu ndiye anayeliweka kanisa katika utaratibu. Joshua wa wakati huu an, analiweka kanisa katika utaratibu akimpa kila mtu karama, nafasi, cheo naye ndiye sauti ya Mungu ikizungumza kwa njia ya yule mtu wa ndani ambaye Kristo ameokoa, Roho Mtakatifu. Sasa mnafahamu umbali huo. Sasa tunaingia kwenye kitabu cha Waefeso. Sasa vivyo hivyo yeye aliweka kanisa katika mahali pake. Sasa Yoshua aliwaweka katika nchi ya kawaida sasa Roho Mtakatifu analiweka kabisa mahali pati injini ili kwamba wao katika mahali ambapo ni pao urithi wao. Sasa jambo la kwanza analoanza nalo analo hapa, anaandika barua yake Paulo, jambo ambalo tutaona baada ya muda kidogo, kwamba yeye alifunuliwa siri hii yote na si katika seminari, si na mwanatheolojia yeyote, bali ulikuwa ni ufunuo wa kiungu wa Roho Mtakatifu ambao Mungu alimpa Paulo, tukijua ya kwamba siri ya Mungu yeye alisema, ambayo ilikuwa imepichwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, ilikuwa imefunuliwa kwake na Roho Mtakatifu na Roho Mtakatifu kati ya watu alikuwa akimweka kila mmoja katika, katika utaratibu akiliweka place. Kanisa mahali pake. Sasa jambo la kwanza Paulo analoanza hapa kuwaambia watu ni kuchukua it's yote. Kumbukeni hili ni kwa ajili ya kanisa, si kwa watu Amen. si kwa After mtu aliyeko nje ni siri katika mafumbo wake, hawezi kulielewa kamwe ya mshinda akili hajui kitu hata kidogo juu yake, bali kwa kanisa ni askali mwambani, ni furaha isiyotamkika, ni dhamana iliyobarikiwa, ni nanga ya nafsi, ni tumaini na tegemeo letu, ni mwamba wenye imara Royal priesthood, Kwa shisi, holy wa sisi ni ukuani wa kifalme taifa takatifu. Niko katika ukuani huu mtakatifu taifa takatifu, watu wa kipekee walioitwa wa watoke wateule, waliochaguliwa wakatengwa, dipo ulimwengu wote umekufa upande wa nje and we are led by the Spirit. Tunaongozwa na, na roho Sons and of God are led by the wana na mbindi za Mungu wanaongozwa na, na roho wa Mungu. Sina mani, mani, but but na oh, yeah. mwanadamu oh, bali no na roho yote katika upendo kitu hichochote kimeunganishwa pamoja sana. Wamejaribu kufundisha jambo hili mara nyingi, na hapana shaka wathiolojia wengi wameliingilia kindani like sana kuliko ningaliweza mimi, bali jambo linalotaka kujaribu waelezeni kwamba mtu aliye katika Kristo mwenye Roho Mtakatifu anaweza kuchukuliana na mtu wakati amekosea, mvumilivu, mwenye upole, patient, subira, yeye ni mwema, mnyenyekevu, mwaminifu, amejazwa na Roho, kamwe hakanusi, daima hatiliishaka ye ni mtu tofauti, si mtu tu ambaye wakati mmoja alikuwa nayo. Kama tulipata sauti, tuliipata sisi wa Methodist. Oh, tulipata sauti, tulikuwa injini. Hilo ni nzuri, hilo ni sawa. Ninaamini hivyo pia adwakaja, wakienda kwa lugha waliipata, bila naenena kwa lugha aliipata. Naamini hivyo pia, lakini hata hivyo tulipata ya kwamba wengi wao hawakuipata hiyo. Hiyo bado naona No. Mnaona sasa wana sasa atuaikia hii siri kuu ambayo imefichwa tangu kuweko misingi ya ulimwengu, na sasa inafunuliwa katika siku za mwisho kwa wana wa Mungu. Mnaamini jambo hilo kuwa kweli, kwamba wana wa Mungu hudhihirishwa? Kabla hatujaenda popote, hebu na tufungue Warumi sura ya nane muda kidogo tu, hebu niwasomeni jambo fulani tuone kama hili halifiki yale inayozungumzia hapa sasa. Tutafungua Warumi the, uh, nane aya ya kumi na tisa ya sura ya nane ya Warumi, maana viumbe vyote inatazamia kwa shauku nyingi kudhihirishwa kwa wana wa Mungu yeah. Kwa shauku nyingi viumbe vyote vinatazamia kule kudhihirishwa. Mnaona, kudhihirishwa kudhihirishwa ni nini? Kufanya wajulikane ulimwengu mzima. Waislamu kule juu wanakutazamia pande zote kila mahali wanakutazamia. Watu hao wako wapi? Tumekuwa na upepo uvumao ukienda kasi, tumekuwa na ngurumo na umeme, tumekuwa na mafuta na damu, tumekuwa na mambo ya kila namna, bali tulishindwa kusikia ile sauti ndogo ya utulivu iliyomvutia yule nabii ambaye alijifunika jo akatoka kase, mimi hapa Bwana. Sasa viumba vyote vinaugua na kuvujea kule kudirishwa kwa wana wa Mungu. Sasa Paulo kwanza ataliweka kanisa mahali pake hasa, sasa ili tu ili uh, uh, tu tupate msingi. Hebuni na tusome tena Paulo wa mtume wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu kwa watakatifu Tubatizwe kwa maji mengi kusudi tuingie katika Kristo, maengiaji katika Kristo dowa kwanza sura ya kumi na mbili kwa maana kwa roho mmoja mmoja auzi all... kubwa ya r o h o ambaye ni Roho Mtakatifu tote tumebatizwa huwa katika Wakati zadi walipovuka huu Jordani wakaingia kwenye nchi ya ahadi, wakashinda kila kitu. Sasa kumbukeni, katika nchi hii ya ahadi, hiyo imaanisha kwamba ushikii na magonjwa, hiyo haina maana kwamba kwahiyo hupatikani na shida, bali inamaanisha jambo hili. Hebu lilikolee kabisa, inasema hivi ya kwamba ni yako na sai ugonjwa wowote au, au, cho au matezo yoyote au chochote kilichopo bila jolo aliye nchini na kutokuamini kwake kote na wasiwamini wote waliopo kuingiza ugonjwa wowote au matezo katika mlango huu, na wataondoka hapo wakiwa na afya kabisa. Namwalitoa hiyo ahadi, ni dhambi tu ya kutokuamini inayoweza uo sasa tutaona hii dhambi ndogo nini, baada ya kitambo kidogo. Sasa walio katika Kristo Yesu, neema na iwe kwenu na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu na Bwana Yesu Kristo. Atukuzwe Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye ametubariki kwa baraka yote za rohoni katika ulimwengu wa Roho ndani yake Kristo, Kristo ndani ndani yake Kristo. Tunapokuwa katika Kristo tuna baraka ya kiroho, nje ya Kristo tuna mishtuko. Katika Kristo tuna baraka Amen. halisi Now, si kuamini kwa kujifanya, si kujisingizia, si kuigiza bali mradi unapo unajaribu ku, una kusema kwamba uko katika nchi ya ahadi nawe hauko, dhambi zako zitakufichua na mda utajikuta unatatanika, na kadhalika, kama tunavyokuta duniani umefurugika. Utatambua ya kwamba una kile unachozungumzia bado inapokuwa katika kiu, Yesu yeye anatuahidi amani ya mbinguni, baraka za kimbinguni, roho ya kimbinguni, kila kitu. Wewe uko katika nchi ya ahadi na umemiliki kabisa kila kitu. Amina, lapendeza jinsi gani! Hebu oh, na tusome kirefu Our kama vile alivyotuchagua sasa hapa ndipo kanisa so inakwazika sana. as he has chosen us, kama vile ametuchagua katika yeye, katika nani? Kristo. Tunaona sasa kule nyuma, katika mwanzo na katika Ufunuo, Ufunuo wa kumi na saba nane ya kwamba alichagua katika Kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Sasa neno hebu nisome inayofuata world, misingi ya ulimwengu, ili tuwe watakatifu watu wasio na hatia mbele zake, kwa kuwa alitangulia kutuchagua. Sasa nataka kusimama up. penye hilo neno yes, alitangulia kutuchagua. Naam no, akutangulia kuchagua. Sikusema si nitamchagua ndugu Nevo na si nitamchagua ndugu bila Si, si hivyo, ni kule kujua tangu zamani kwa Mungu ambako alijua ni jupi angekuwa sahihi na ni jupi hakuwa sahihi. Kwa hiyo kwa kujua tangu zamani, Mungu akijua yale atakayofanya yeye, alitangulia kuchagua kwa kujua kwake tangu zamani, kusudi afanye mambo yote yatende kazi kwa manufaa kwa hawa wampendao Mungu. E ili ye apate oh, wujaw, yeah. ziyote katika wakati ujao hukusanya vitu vyote katika mmoja ambaye ni Kristo Yesu. Hebu niwachoreeni mfano mdogo hapa, ni mzuri. Tunarudi nyuma, ni naamini nizungumzia jambo hilo kidogo. Hivi majuzi usiku ama, nikaligusia katika Mwanzo sura ya kwanza, kwanza ishirini na sita. When wakati God Mungu alipojiita jina lake wana Mungu aliko El, katika neno el ala Elohim, ambalo maana yake ni yeye aishiye peke yake. Hapakwepo na kitu kingine kilichoishi ila yeye, akukuweko no na hewa, akukuweko na nuru ndani yake kulikuwa na sifa ambayo ambayo inamaanisha kwamba yeye alikuwa ndani ya huyu el ela eloimu. Kulikuwa na uh, sifa ama, so you know, unajua sifa ni nini or, ama hebu like niliseme hivi kulikuwa na asili hiyo. Ni kusudi mtoto mdogo alielewe, nami ni mmoja wa watoto wadogo wanaopaswa kulifahamu kwa njia hiyo, ndani yake kulikuwemo na asili ya kufanyika baba. But he self existence, lakini yeye huishi peke yake, so hakuna kitu cha kumfanya baba. Ana ndani ya that, hiyo kulikuwa na kitu kingine kwamba yeye alikuwa Mungu and a God is, na Mungu ni kitu cha kuabudiwa ye alikuwa akiishi peke yake ela ela Elohim. Kwa hiyo hapakuwepo na kitu cha kumabudu, yaani mle yeye alikuwa mwokozi, hapakuwepo na kitu kilichopotea kiokolewe, yaani mle yeye alikuwa mponya, naona mbali hapa kwepona chochote kigongo kiponi ama chochote cha kugua. Sasa mnaipata hiyo picha? Basi sifa zake asili yake ilisababisha jinsi mambo yalivyo leo. Watu wengine wanasema, vyema Bwana Mungu hakuikomesha hapo mwanzo. Si mkatili mwenye moyo wa kinyama akasema yule aliye aumujo ama Jack Cole, unaona Kasema yeye ni mkatili mwenye moyo wa kinyama, hakuna kitu kama Mungu e, kama alikuweko na kitu kama hicho, yeye angekuwa lo, mimi alimwita tu majina ya kila namna unaona, lakini ni kwa sababu tu huenda akawa na maarifa mengi mno hapa juu, bali hana kitu chini hapa. Sasa hapo, hivyo ndivyo ilivyo, unaona. Neno hili linalielezea hapa, naye amelificha jambo hilo. Asili hizi zimepichwa. Sasa kumbukeni, Bila alisema tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, kungojea madirisho ya wana wa Mungu, ukiweka wazi kwa kanisa yeah, yeah. Ah, right. yeah. Jamani, mnafahamu sasa. ah. Naiacha hadithi yangu kidogo tu au nitaleta nitaingia kwenye wazalangu langu lfuwatalo upata hili sasa. Kumbuka wote katika zamani za Musa, kule nyuma, katika zamani za manabii kule nyuma, katika nyakati zote wao wamengojea, hata siku za baadaye mambo haya yapate kuonyesha wazi kulingana na maandiko, yani kweli, ili yapate kufunuliwa kwa wana wa Mungu. Kwa nini kutoka kwa aliopotea mpaka like kama the uh, uh, said, vile ile piramidi kama nilivyosema, ikijengwa na kuanza kuwa nyembamba zaidi na zaidi na zaidi, kama vile mara nyingi nimetoa tamshili na kusema three, Mungu alifanya Biblia tatu kwanza, yeye aliweka angani zodiaka hivi umeshana zodiaka. Umbo la kwanza la zodiaka ni nini? Yule bikira Prusulai, na umbo la mwisho katika zodiaka ni nini? Ndio yule simba. Yeye alikuja mara ya kwanza kwa bikira, liwaja mara ya pili kama simba wa kabila la Juda, unaona. Ya pili aliifanya katika piramidi kule nyuma, katika siku za Eno, wakati walipojenga lile piramidi na husitima kifahamu jambo hilo bali kwenye uh, vita ambapo wanainama na kwenda kwa magoti yao kwa muda fulani, nao wanaweza kupima urefu wa vita ulomefikisha kipimo wapi, sasa moja kwa moja kupitia kwenye chumba cha mfao. Na wakati piramidi hili lilipokuwa limejengwa hatungeweza kulijenga kwa kila kitu tulicho nacho leo, hatungeweza kulijenga. Limejengwa moja kwa na moja namna hii kufikia kiwango fulani na jiwe lil lililo juu lile, lile, jiu, lile uh, jiwe la kileleni kile halikupatikana. Hawakuweka kama kufuniko juu ya hilo piramidi hii. kama mnajua hayo and haula ile lile piramidi kubwa la Misri alikuwa na jiwe la kufunika. wow. Kwa nini jiwe la kileleni lilikataliwa? Kristo. jiwe la kichwani mnaona alikataliwa. Lakini tunapokuwa kutoka kwenye wakati wa ki wakati wa kibatizo, wakati wa kimethodisti, wakati wa kipentekoste, tuko moja kwa moja kwenye lile jiwe la kileleni sasa, ngojea na kutamani hilo jiwe la kileleni kuwekwa hilo jengo likamilishwe. Je, hamkusoma katika maandiko lile jiwe lilikataliwa? Bila shaka natambua hilo lilikuwa linazungumzia hekalu la Suleima, hali jiwe ililokataliwa limekuwa ndilo jiwe kuu la pembeni. Na mnasema jambo hili kusudi ni wape picha yake. Sasa na katika Biblia tunaishi katika siku ya mwisho kwenye kilele cha piramidi wasamaki waliokisemana O, wakati wa kwanza katika zodia, wakati wa kuja kwa Leo yule simba, In katika kuwekwa kwa kwa jiwe la kileleni, na katika siku za kudhihirishwa kwa wana wa Mungu katika Biblia, unaona unaona mahali tulipo sisi. Maanaji, mwandishi wa kitabu hiki aliyeiona na akaona mahali ambapo jambo hili itadhihirishwa katika siku za mwisho na kuugua kwa hao wana wa Mungu kuinuka katika, katika siku za mwisho kwa nguvu za Roho Mtakatifu katika mwisho wa wakati kufunua mambo so, ya siri tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu huyafichua kwa sababu, turudi kwenye misingi ya ulimwengu tena, akupata ufunuo, tuone kama tuko sahihi au la natumaini, ji, jifanye mwenyewe kukufuru kwa kumwita Mungu Baba baada ya kusema namna hiyo, you you kusudi mfahamu Papa, Baba Papa wanted some children. Baba alitaka watoto kwa so hiyo alisema, na be be na malaika na wakamzunguka, na wakamzunguka. Oh, oh, hilo ni sawa. Wao kama wakamwabudu yeye, akawa Mungu bila sifa eni L, L, L, L, L, L, L, so yeye ela Elohimu anayeishi peke yake, hakuna kitu ila yeye. Kwanza kutokea kilikuwa malaika, malaika alafu malaika wangefanya kitu ila kuabudu, hawangalipotea hiyo, hawangaliugua magonjwa, wao walikuwa viumbe visivyopatikana na mauti. Kwa hiyo e, angaliweza kuonyesha uwezo wake wa kuponya, angaliweza kuonyesha wokovu wake. Kwa hiyo basi, hapo awali asahebu, ndipo baada ya hayo yakasema, sasa, atengeneza kitu cha kugusika. Kwa hiyo akaifanya nchi, alipoifanya nchi akaomba viumbe vyote vya nchi. Isa akamfanya ilkcho toka dini kuanzia so kiumbe kidogo, ama samaki wa yavu yavu, namna tu ya nyama inayoelea majini. Alianzia pale akapitia kutoka hapo hadi chura, ambacho ndicho akiumbe cha ai cha hali ya chini sana tuwezacho kupata. Wao wanadai ni chura. Hali ya juu kabisa ni binadamu. Akatokea akatokea kutoka mchuzi na kuendelea na na to to na. <sighs> na kuendelea na kila wakati Roma alipoanza kupulizia Pray kupulizia uhai, ukaja tena uhai wa hali ya juu zaidi something Namda come up up in, in the image of God. Mfano wa Mungu. Hicho kilikuwa mtu. Hakuna kitu kimepata kwa kweko, kitakachoumbwa tena. Hicho ni hali ya Mungu. Kwa sababu mtu yeye mfano wa Mungu. Unaona? Na mtu yeye alipomfanya mtu wake wa kwanza, Sasa alipofanya viumbe vyake vya kimalaika alimfanya mtu Mwanamume na mwanamke aliwaumba wote wakiwa kitu kimoja. Ye alikuwa wote wawili, mwanamume na mwanamke, wa kiume na wa kike, wakati alipomuumba Adamu na kumweka katika mwili ukeni. Kati katika mwanzo kwanza, ye alimfanya mwanamume na mwanamke na, na katika mwanzo mbili utakuwepo na mtu wa kuzima. Oh, adi mbado mtu wa mwili hakuna mtu ambaye akiweza kuwa kitu na akulima. Ati hata hivyo kulikuwepo na mtu katika mfano wake a... na Mungu ni ni kweli, naona yeye alimfanya mtu wa kwanza, mwanamume na mwanamke aliwaumba. Sasa alipomfanya mtu wa kwanza, nakumbuka yote haya alikuwa nayo ni ani mwake, mulielezea hayo Neno ni wazo lililotamkwa. Mungu aliwazia jinsi angeweza kuwa Mungu, jinsi angeweza kuabudiwa, jinsi angeweza kuwa ponya, jinsi angeweza kuwa Mwokozi. Mara aliponena neno, ilikwisha milele. Wana wa Mungu wanashika neno namna hiyo. Neno imekwisha kabisa, huenda ilingojea kumbukumbu inasema hivyo, ama na wenye maarifa ya mambo ya kale na kadhalika, wanadai kwamba labda ulimwengu ulikuwa mamilioni na mamilioni na mamilioni, huenda ilikuwa bilioni na bilioni miaka, siu ilikuwa muda gani? Mungu hadumu katika wakati wake, ijapungua katika moja. Tangu alipolinena yangali Mungu, hakuna wakati kwake. Kuna jambo hilo hivyo, hata hivi majuzi, asubuhi iliyopita, hasa milele. Kuna jana, kuna kesho, yote ni sasa. Je, uliwahi kuchambua neno mimi niko? Singekuwa au ni niza milele, mimi niko naona, mimi niko daima sasa. Lakini nikaanza kuweka mambo katika wakati, inabidi kufanya kitu fulani kusudi kiabudu na sifa zake zikafanya kitu hivi, kwa akamfanya mtu, alafu katika mtu alionekana mpweke. Hiyo sasa wa kuonyesha sasa nia yake kuu, ile picha aliyokuwa nayo ya Kristo na kanisa yeye hakuchukua udongo tofauti na kumfanya mwanamke bali alitoa katika ubavu wa Adamu ubavu na kutoka kwenye roho ya Adamu liakike na kuiweka kwenye ubavu huu. Unapomwona mwanamume anayetenda kama dodoa ndume, kuna kasoro. Unapomwona mwanamke anayetaka kutenda kama mwanamume, kuna kasoro. Naona kuna kasoro, hizo ni roho mbili mbali mbali kabisa kwa jumla, ali wote pamoja wao wanafanya kitu kimoja, hawa wawili ni mmoja. Uh -huh. So hiyo alimuumba mwanamke na mwanamume na haikuwa kamwe wazeeke wape pate mpi la hasha, walikula wakanywa, wakalala kama tu anavyofanya, wala hawakujua kamwe dhambi ni nini. Sasa hapa hapa kwa soma lingine, wakati mwingine juu ya uzao wa nyoka, ambalo wao waliomba nizirudishe hizo ile. Hebu nione mtu fulani mmoja akija na akunionyesha kitu fulani vinginevyo. kila unapopiga hatua upande huu panapungua inchi moja. Na unajua ungekuwa mdogo vipi wakati utakapofika duniani? Ni kivuli cha kivuli cha kivuli. Huo ndio huo ndio ulionao, huo ndio nilionao, kivuli cha kivuli cha kivuli cha upendo wa agape. Kuna kitu ndani yako, kuna kitu katika kila mwanamke ndani hapa aliyezidi umri wa miaka ishirini, kuna kitu katika kila mwanamume ndani hapa aliyezidi umri wa miaka ishirini ambacho kingetamani kudumu. Kuna miaka mitano tu, hiyo ni kutoka kumi na mitano hadi ishirini. Baada ya ishirini unaanza kufa bali kutoka kumi na mitano this wewe ni mtoto tu katika ujana, mpaka wakati huo ndipo 20... unapevuka, hata ukafikia ishirini. Baada ya ishirini, lo unasema mimi ni mtu mzuri vile vile, unasema hivyo tu, bali sivyo ulivyo. Unakufa na unaungua no what, hata ufanyi nini. Mungu alikufanya hata mwenye umri huo, bali hata hivyo utakufa sasa. Ni nini inatendeka sasa? Unaanza kufa mbali mle ndani, kuna kitu ndani yako. Sasa atakuwa na umri wa miaka kumi na minane. Tena nataka kuwaulizeni jambo fulani. Vipi kama ulizaliwa miaka mia tano uliyopita, nawe ukabaki ukali mwenye umri wa miaka kumi na minane hadi leo ungekuwa kitu cha zamani za kale, well, na mawazo yako ya miaka mia tano iliyopita, kabla wale wazee waanzishi hawajaja hapa, nawo ulikuwa kijana, mwanamke na wazo la namna hiyo. Boona ungekuwa afadhali, ungeendelea tu ukawa mzee na ukaishi miaka mia tano. Unaona kuna kasoro. Unasema vema. Sasa hivi najisikia vizuri sana. Oh, ndugu bwana. Oh. Oh. Mimi ni umri wa miaka kumi minne. Mimi ni na uh, miaka kumi na sita. Najisikia vizuri tupenzi, hebu nikwambie jambo fulani. Unajuaje ya kwamba mama yako juhai dakika hii? Kama hayuko oh, humu kanisani, unajuaje kama rafiki mpenzi wako wa kiume hakuua watu dakika chache zilizopita, au rafiki mpenzi wako wa kike Unajuaje, you know kama asubuhi utakuwa maiti nyumbani mwako? Unajuaje utaondoka kanisani usiku wa leo ukali hai? Ni mambo yasiyo na uhakika sana, hakuna chenye uhakika. Kama una umri wa miaka kumi na mitano kumi, kumi na mbili, kumi na tisa, sabini na mitano au tisini, kuna kila kitu hakina uhakika, hujui unakosimama hata hivyo, una shauku ya kurudi nyuma, uwe na umri wa miaka kumi na mitano kumi na minane. Ni nini kinachokufanya kufanya hivyo? Sasa ukirudi kwenye umri wa miaka kumi na minane na ubakie hapo na usiwe mgonjwa au usiwe, ingekubidi kuwa pamoja na watu wengine, kwa maana ungaliishi zaidi yao. Unaona, watu wangeendelea katika nyakati zingine, nawe ungekuwa kitu cha zamani za kale Ingekuwa vibaya zaidi kwako kuliko ungalikuwa kama ungalizeeka pamoja nao, lakini kuna kitu kinachokuita uwe kule. Icho ni yule ngapi Tunakuwa mwili kama sisi, kila moja akiva kama kombora la atomiki, itatupiga dakika hii nane, dakika tano tangu sasa, tulikuwa tunapeana mikono siku kwa siku na kukumbatiana na kupasana sana kupasa sauti na kupiga na kelele na kumtukuza Mungu. Naam, Bwana na, na ndugu na dada pensa, wanaoketi hapa, anakisia ndio mume na mke walio wazee sana hapa watakuwa wenye umri wa miaka kumi na minane miaka ishirini. Tuginevowangekuwa tu kijana mdogo, nami ningekuwa tu mtoto mdogo, na sote tungekuwa tu. Hiyo ndiyo kweli hii kabisa, kama maskani hii iliyo ya dunia hii ya kuishi duniani ikiaribiwa, tuna nyingine ambayo tayari inangoja. Akati mjila mtega anaposuka mdogo kwa mamaye wa uzazi wa kawaida, mwili wake mdogo unajiokota tu na miguu yake inarukaruka na kadhalika. Kuna radhi kwa tamshi hili, enyi wanawake vijana eli anapofanya hivyo, msuri yake iliyo hai inacheza cheza pale. Anapokuja duniani, jambo la kwanza anapumua, na kuna mwili wa kiroho kwa maumbile utakaomjia mtoto huyo. Mwache tu pekeake, atakianua kiko tako kidogo, na kusukuliza kwenye matiti ya mamaye na kuanza kunyonya. Kama hatafanya hivyo, maziwa hata hayangalitoka. Je, mmepata kuona ndama wakati amezaliwa? Ana mara tu anapopata nguvu za kutosha kusimama kwa miguu yake, yeye huambiwa na nani? Anazunguka mmoja mmoja, nyuma ya mamaye, anaanza kujisukumiza oh, na kuanza kunyonya. Naam, kwa wakati huu mwili ulio wa dunia hii unapoletwa hapa, kuna mwili wa kio ulio tayari ulio kupokea mara huu Oh, haleluya! Na kama hii ndio ya dunia hii amokaaikiharibiwa, kuna mmoja, kuna ngoja kule ngambo. Mara tu tunapotoka kwenye huu, tunaingia kwenye ule, ile ambao hautaki, kuna maji baridi hauhitaji kunywa maji, wale ambao hauli hiyo sia mafumbi ya dunia, bali hiyo ni halisi tu kama hii mingine, na inaweza kuhisi za kupeana mikono na kupenda tu na kila kitu ni mi, kikamilifu, na mwili huo unangoja kule sehemu yake. Kuna mitatu ya hiyo, anza uzima wako wa milele hapa hapa, aaba unaanza your wakati mauti yako yanakupiga katika mwili huu na moyo unakoma kupiga, um, na magurudumu magurudumu ya siodumu yanaanza kusimama kimya. Hicho kivuli kidogo kilichokuwa kivuli cha kivuli, katika sekunde moja kinakuwa kivuli cha kivuli, kisha kinakuwa kivuli, alafu tena kinakuwa kitone kidogo, alafu kinakuwa kijito, alafu baadaye kinakuwa mto, hivyo kinakuwa bahari. Baada ya muda kidogo, umesimama mbele ya wapendwa wako, wanaosimama huko ng'ambo, wamepigwa mabasi ya mwili wa lasimubuni hata utajuana nini, kwa nini utapendana, umebadilishwa ukawa kijana mwanamume na kijana mwanamke, tena kweli kabisa, unangojea kule hata kuja kwake Bwana Yesu na siku moja huo mwili wake wa utukufu sazukumbuka, huo ni mwili wa mbinguni, shule wa utukufu, mwili wa mbinguni. Na siku moja huo mwili wa mbinguni utaondoka mbinguni pamoja na Yesu, kwa maana na waambieni Wathesalonike wa pili sura ya tano, ama Wathesalonike wa kwanza sura ya tano. Wapo nawaambieni, staki msijue, enyi ndugu, habari zao waliolala mauti, msiye huzunika uh, well kama na wengine wasio na matumaini. Maana kama tunaamini Kristo alikufa akafufuka tena siku ya tatu, vivyo hivyo wale nao waliolala uh, katika Kristo, Mungu atawaleta pamoja naye. celestial bodies. Ili hii ya mbinguni. Utasuka ili ya duniani. Ni ili ya utukufu. Tulio hai na tuliosalia tabaliswa kwa dakika moja, kufumba na kufumbua, tutanyakuliwa pamoja nao ili tumlaki Bwana. Eani, sitakunywa mazao ya zabibu au kula tena hata kula pamoja nanyi kupya katika ufalme wa Baba yangu. Ile karamu ya harusi kwa miaka mitatu na nusu, yule mpinga Kristo anamaliza utawala wake. Ulimwengu mzima unaangamizwa. Wayahudi wanaitwa watoke. Yusufu anajitulisha kwa mataifa au kwa Wayahudi? Yusufu alipojulisha zake hapa, yeah, kuwepo na mataifa hata mmoja yeah, aliye kuwepo alipotuma you know, najua hadithi hiyo. Yusufu aliye mfano mkamilifu wa Kristo kwa kila hali. Hali basi, Yusufu alipotuma uh, wakaweka ndugu zake nao wakashuka wakaja naye, akaangalia akamwona maskini Enyamini mdogo naye akawaona pale. Alafu yeye wao walisema mbona jamaa huyu a alimua ndugu yetu Yusufu. Wayahudi wanapoona ya kwamba alikwisha kufanya kosa kaza wakati Kristo wakati wakati anapojulisha mwenyewe kwao, Yusufu alijaa sana ilimbidi alie. tulimuua ndugu yetu, tumesema tulimuua ndugu yetu, na sasa yeye ndiye huyu mfalme mkuu. Akasema Mungu alifanya hivyo kwa kusudi fulani, kuokoa maisha, ndio so sababu hasa Mungu alifanya hivyo, kutuokoa sisi mataifa. Kimataifa alikuwa kwenye nyumba ya mfalme. Haleluya. Alipokataliwa na ndugu zake, Yusufu alimchukua bibi harusi eh, huyu bibi harusi alikuwa mmataifa si Mjahudi. Sema sasa mnaregea wapi sasa? baada ya siku kuvaa huu mwili wa utukufu na ule wakati mkuu ujao, wakati huu mwili wa utukufu, mwili huu wa mbinguni umefanywa mwili wa utukufu. Napana, nilomaanisha sasa hilo alikusikika sawa sivyo? si kitu kilichoumbwa dhambi ni upotovu kuna Muumba mmoja tu naye ni mungu dhambi ni haki iliyopotoshwa uzinzi ni nini haki iliyopotoshwa uongo ni nini kweli ukielezewa vibaya bila shaka Laana ni nini? Ni baraka ya Mungu iliyogeuzwa ikawa neno lililolaaniwa na Mungu badala ya baraka. Dhambi si kitu kilichoumbwa. Dhambi ni upotofu. Kwa hiyo shetani hangaliumba dhambi, yeye alipotosha tu yale aliyoyaumba Mungu, yaani kweli kabisa. Mauti ni upotofu tu wa uzima. Sasa tazama jambo hili, tazama jambo hili ipo nitasogea niende kule na nitasema nduguh, hebu mii na wewe we na nduku bila na baadhi ya ndugu tutaenda kwa baba Mungu, dipo aseme hebu, natufanya safari ndogo nii. Vijana mlipenda milima, mlipokuwa na, bila shaka tulipenda tulipenda. Kuna umbali wa hizo milioni milioni kadha kule ng'ambo, katika ile nchi mpya Ni kweli, unaona, ni kweli, kwa sababu hakuna wakati ni umelele na niende hapo kule nje, nashuka natembea kule, na mnajua nini? Ni, ni nakutana na nani kule? Ninasema bema, kama huyo si dada George? Bruce, bona dada George, ni mda mrefu sija kuona, anaonekana tu kama vile alivyo siku zote, mnaona Wanda akawa na umri wa miaka milioni kumi bali ni kijana tu kama alivyowahi kuwa, atakuwa kuwaatakiwa akimkuna mtu fulani gongoni, nami naangalia kule, ni ni Duma. Simba anasema gani? Asubuhi Duma, miau kama kipaka. Nimekuwa kule chini nikizungumza na baadhi ya dada karibu na yale maua makubwa kule, tumekuwa kule chini yapata miaka mia tano unaona tukiangalia aaili nasikika kama wanawazimu, bali ni kweli. Ilo ni kweli kabisa, si hivyo ndivyo Mungu alivyo likusudia? Nakutakia heri ile George. Hapana ndara, uh-huh. Yanaweza kuja, hakuna kitu off, hata kidogo. Wakati wa jioni uh, tutapanda hey, kwenye kilele cha mlima hey, oh, na kusema hey, Baba Mungu, wakati mmoja nilikuwa nimepotea oh, oh, wakati mmoja nilikuwa kwenye takaa Baba Mungu na wewe ukaniokoa niukoa oh, na watu ambao wamejaribu kueleza hilo wameshikwa na wazimu. Na yule mtu aliandika ile aya ya wimbo ya ule upendo wa Mungu ambayo iliandikwa kwenye ukuta wa hospitali ya wenda wazimu, aliyejaribu kueleza upendo wa Mungu jinsi ambavyo aliinama kuwaokoa wenye dhambi, na jinsi yeye alivyofanya upendo wake ulioshuka akutuokoa wewe na mimi, ana kuhusu ibada maisha yanaweza kukupa e maisha uhai kushuka hapa penye takataka za Colgate, ndipo mahali panaponukia sana. Nilipowahi kwenda moshi huo wa place kale place place uchefusha uh, <laughs> moyo eh, nikiunusa harufu yake right. Nimekaa kule now, man, chini, kama moshi huo wote wa kale umechefusha sana linakusokota tu baada ya kunywa mafuta ya barika, unaona umechefuka sana uwezaje? Kuwa kapanya wakivunuka kote juu yako wakijaribu kukula wewe, na hayo ati ndiyo maisha yaliyo mazuri uh, kuliko yote. Mtu anyoshe mkono wake na kukuokota nawe, umzee sana na uwezi kujisaidia mwenyewe naye akutwaa na tu akufanya kijana miaka kumi na minane, kisha akuweke juu ya mlima ukiwa, uh, mchangamfu sana na mwenye afya mani, mvuto wa pumzi nzuri na hewa safi namna hiyo, maji mazuri ya baridi. Je, ungalitaka kurudi kwenye takataka hiyo taka tena? <laughs> kama <laughs> kamwe, kamwe hutarudia hiyo takataka tena. Asa hivyo ndivyo inavyomaanisha rafiki. Hivyo ndivyo lile ono au kuhamishwa, chochote kile ono nitasema bring... ono maana ma, na ogopa hilo, nitamuudhi mtu fulani kusema kuhamishwa. Hivyo ndivyo ilivyokuwa. Sasa hapo ndipo wakati Mungu ndivyo alivyofanya Mungu kuleta wana now, a, uh, wa na mbili kwake. Watu hawa ni akina nani? Na ninyi ndugu wa utatu utaki kuwaudi lakini, ukawezaje kwa jina la neno nzuri la Mungu kumweka Yesu so kama mtu tofauti na Mungu mwenyewe? kama Yesu angalimchukua mtu mwingine na kumfanya aende akabe kumkomboa mtu huyo, hapa yeye angekuwa mwenye uhai asiyetenda haki. Kuna njia moja tu ambayo Mungu angalitenda jambo hilo, ingekuwa kwamba yeye mwenyewe apachukue mahali hapo, naye Mungu akawa mwili kusudi apate kuonja uchungu wa mauti, atu atuondolee ule mwimba wa mauti, tupate kukombolewa na yeye mwenyewe. Hiyo ndiyo sababu ataabudiwa namna hiyo. Jesu alikuwa mwanadamu bila shaka alikuwa mwanadamu u aliyezaliwa na Bikira Mariam. Alikuwa, aliyekuwa ndani yake alikuwa Mungu. Bila kipimo ndani yake mlikaa utumilivu wa Mungu kwa jinsi ya mwili. Ye alikuwa Jehova Ajire, alikuwa Jehova Raki, alikuwa Jehova Manase, alikuwa Jehova ngao yetu, kigao chetu Wet, mponya wetu alikuwa Alfa Omega, wa kwanza na no wa mwisho. Alikuwa wa kwanza na wa, wa, wa, wa mwisho, yeye aliyekuweko ambaye yuko naye atakuja, shina na daa wa Daudi, ini nyota ya asubuhi. Maona yeye alikuwa yote katika yote, ulikaa utumilivu wote wa Mungu kwa jinsi ya mwili, na mauti zote ulikuwa imba, hata uliwachoma watu Ah, ibilisi anasema nimekupata, kwa kuwa ulinisikiliza, takuchoma, takuweka kaburini. Hiyo damu ya kondoo haiwezi kusaidia chochote, hiyo ni damu tu, ya mnyama tu. Alimegadika china ya yake alivohaya kwamba kuna mwanakondoo ajaye, aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, na Bwana nao yeye aliongojea wakati huo utimilivu wa wakati utimie. Lakini siku moja wakati huyu mwana kondoo alipokuja, mtu huyu abeshegani ali alipumbazwa, alimwangalia ki, bila maana, akasema, kama wewe ni mwana wa Mungu fanya hivi, kama ni mwana wa Mungu fanya mujiza, na hebu nikuone ukiufanya, hebu nikuone ukiufanya. Nitamfunga tambara kwenye uso wake, takupiga kwa we, nabii tuambie, ni nani aliyekupiga? A samii, wewe ndiye yule jamaa w wambie akina Garaga jinsi ulivyo, unaona yote namna hiyo yote, wewe ndiwe akupungua kinywa chake. Alimpumbaza kweli kweli wakati huo ligaukia mtume akasema, ningeweza uh, kuzungumza na baba yangu, naye angetumia mimi majeshi uh, kumi na wawili ya malaika kama ningetaka. Pilato hakusikia jambo hilo. Wajua, ikiwa ndiwe ukiwa ndiwe huyo, sie, bona mwangalie akitokwa na damu. Baadhi yenu askari, nendeni pale mkamtemee mate usoni mwake wakamtemea mate wakambiaki, wakang'oa baadhi ya ndevu zake toka usoni mwake. Oh, ee, sie naam, huyo si nitamchoma kwa mwiba wangu camani, nitampata kule juu. Nimekupata eh, sasa lia kwa sauti kuu, eli eli Mungu wangu, Mungu wangu, mwanadamu una amani yake kabustani ya Gethsemane, ule upako ulimwacha. Mnajua ilimpasa e afe kama mwenye dhambi, yalikufa mwenye dhambi. Mnajua hiyo dhambi zake bali zangu na zako. Hapo ndipo huo upendo ulipoingilia, jinsi yeye alivyozichukua zangu. Oh, haleluya. Jinsi alivyozichukua zangu E, alikuwa hapo, angalifungua kinywa chake, mwiba ulisema, unajua naamini huyo, ah, alikuwa mtu wa kawaida tu, hakutaliwa na bikira. Kwa kuwa nilimchoma kwa mwiba wangu, naye huyo hapa anakuja, akamchoma peka mwiba wake, bali huo ulikuwa wakati usiofaa, na kwambia aliacha mwiba wake ulewe, hawezi kuchoma tena, tangu wakati huo aliacha mwimdo wake uma ndani, akavuka katika siku ya tatu, naye akasema, mimi ndimi niliyekuwa nimekufa nami ni hai tena, nami naishi hata milele, nina funguo za mauti na kuzimu. Naam, Bwana alishinda kuona huyo alikuwa nani. Kwa kuwa mimi ni hai, nanyi mtakuwa hai pia. Haijadhihirika bado, siku moja, siku tatu au nne baadaye, baada ya yeye kupaa kwa Baba, alikuwa amerudi. Basi baadhi yao akasema ni hanabu ni pep. Ni na, see, yeye hanabudi kuwa mipepe shaka jamaa huyu ni kitu kama mzimu, na ulipomwona yeye uliona ono. Huyu alikuwa Yesu halisi, amaasem, hebu nione mikono yake na kila kitu, nitawaambieni kama ndivyo ilivyo. Yakasema mimi hapa. Akasema mnasamaki na mitasi yoyote hapa? nileteeni sambusa, nao akamletea sambusa, naye akasema pale naka akaila sma. Sasa je, roho la kama nilavyo lavyo mimi, je, roho ina mwili na mifupa kama nilivyonaya mimi? Unaona, akasema mimi ndimi ndivyo nilivyo. Naye Paulo akasema haijadhihirika bado takuwa na mwili wa namna gani hasa, hata tunajua utakuwa na mwili kama wake ati nini? Yeye amewahi kuwa na huo mwili wa kiungu yes, na Bwana wakati alipokufa Biblia, ilisema kwamba yeye ye, ni kijina tena, yeye alienda kuzini na kuwahubiri nafsi waliokuwa kifungoni. Haleluya, yeye alikaaja akaenda kule na kufanya jambo hilo yeye alikuwa ali na hisi za kuhisi, alikuwa na hisi za kusikia, alikuwa na hisi za kunena. Alihubiri na mwili kama wa wale waliotukuzwa, iliowaona hivi majusi usiku. Aliwahubiri nafsi waliokuwa kuzimuni, wasiotoka katika zamani za uvumilivu wa zamani za Nuhu, wale alipokuvuka katika Pasaka. Haikuwezekana kwamba huo mwili uone uharibifu, kwa kuwa nabii Daudi aliona hilo hapo kabla. Ah, itamwacha nafsi yake kuzimuni, wala sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu. Tena mwili wangu utakaa katika matumaini, kwa maana hata iacha nafsi yangu katika kuzimu, wala hata mwacha mtakatifu wangu, yi, wangu aona uharibifu katika masaa sabini na mawili kabla ya uharibifu hujaingia huo mwili wa kiungu, huo mwili uliokwenda ukasubiri nafsi zilizokuwa vifungoni ambazo hasikusubu katika uvumilivu wa siku za Nuu, uliofufuka tena na ufao ukavaa kutokufa isausana na kala. Naye akatuambia kwamba yeye alikuwa mtu. Haleluya! hivyo ndivyo utakavyomwona ndugu Evan. Hapo ndipo atakapoketi katika kiti cha enzi cha Daudi. Haleluya! Hapo ndipo atakapotembea huko na huko. Sasa nitashika safari pamoja nawe kuivuka milima kwa muda wa miaka milioni moja. Unaona, siku chache tu, dakika chache tu, tutavuka kule tu kaketi kule basi Inafikia wakati wa kula majua, muda si muda, Woods akasema, akasema, Woods, vema umekuwa wapi wakati huu wote si kuona kwa yaonekana kwangu kama imekuwa dakika kumi na tano. Lo, hiyo imekuwa miaka elfu mbili iliyopita ndugu. uh -huh. Unajisikiaje? Lo, bila shaka huwezi kujisikia vinginevyo ila vizuri. i say njoni hapa, oh, enyi vijana Nitawaonyesheni oh, ninyi nyote vitu fulani ndugu, ndugu uh, zangu wapendwa, hiki hapa kisima cha maji hapa, mazuri sana mliowahi kunywa nalo, tutakunywa maji mazuri baridi right, nitaonyesha mkono wangu nikachume kichala kikubwa mocha zabibu, na sote tutaketi pale tukazile well, be jambo hilo sile, itakuwa nzuri sana hivyo. Ndivyo ilivyo hasa vivyo hasa naipataje? Hili unalijuaje? Mungu kabla ya kuwa kwa misingi ya dunia alitangulia kutuchagua akina nani? Wale walio katika nji ya ahadi, alitangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo sawasawa na uradhi wa mapenzi yake na usikiwe utukufu wake, tupate kumsifu yeye, kama alivyosema. Hivi ndivyo alivyokuwa Mungu, tunataka kumsifu yeye, usikiwe utukufu wa neema yake, ambayo ametufanya tukubalike katika huyo mpendwa. Katika Kristo tumekubalika katika yeye huyo, kwa damu yake tunao ukombozi wetu, kusamaa m yanibidi -E. kurudia kwenye kufanywa wana wenye mamlaka, bali anataka kukoma katika dhambi. Hapa kwa dakika moja, dhambi, mliona hilo? Unajua, Mungu hamhukumu mwenye dhambi kwa kufanya dhambi. Yeye hamhukumu kwa ajili ya kuwa mwenye dhambi. Kama mwenye dhambi akikuta mtukoto, yeye hamhukumi kwa tendo hilo, yeye ni mwenye dhambi hata hivyo. Unaona, unaona hana dhambi zozote. Mwenye dhambi hana, Yeye ni mwenye dhambi tu. Naona hana dhambi zozote, bali ninyi mna dhambi, ninyi mlio wa Kristo. Naona hapa yeye ana aliambia kanisa kulinyosha, mnaona, naona sema wa dhambi, sisi hutenda dhambi, bali mwenye dhambi ni mwenye dhambi tu. Mungu hamsamehi sasa. Unasema yeye aliondoka hapa akaenda akapiga mtu risasi, utafanya nini juu ya jambo hilo? Yeah, ni well, that ya that, hiyo si kazi yangu. Mimi si mtengenezaji, mimi ni mhubiri. Sheria itashughulikia jambo hilo, hao ndio watengenezaji. Wao ni sema, yeye alifanya uzinzi, hiyo hilo hilo ni jukumu la sheria. Hiyo ni kati yake na sheria. Ni, ni, mimi si mtengenezaji, mimi si waadilishi watu, mimi nawataka waongoke, mimi ni mhubiri. Naona kazi yangu ni kumpeleka kwa Mungu. Kama alitenda dhambi, hiyo ni juu yake. Yeye ni mwenye dhambi. God, Mungu amehukumu katika kiwango cha juu zaidi. He's kwanza, ye ni mwenye dhambi kwanza, amehukumiwa haja ya kuikia kiwango cha kwanza, hayuko popote yeye ni mwenye hana dhambi zozote, yeye ni mwenye dhambi. Ungeweza kutoka nje na kusema kiasi hiki ni usiku na kiasi hiki si usiku. La, wote ni usiku, wote ni usiku tu. Hivyo ndivyo alivyosema Mungu, ye ni kweli. Yeye ni mwenye dhambi tu kwisha. Naam, yeye alifanya hivi, kiasi hiki ni usiku, hili ni ingiza angavu, kweli kweli sina cha mkononi, Bwana, hakuna. Ningaliweza kufanya, hakuna jambo ningaliweza kufanya. Tazama, yeye alitangulia kunichagua, aliniita, alinichagua mimi, sikumchagua yeye. Alinichagua, alikuchagua, alituchagua, Ali Ali, sisi sote, sisi hatukumchagua Yesu alisema, ninyo, ninyi hamukunichagua mimi, niliwachagua ninyi. Alisema, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba yangu kwanza, na wote alionipa baba uh, yangu watakuja kwangu, na hakuna mmoja wao aliyepotea, isipokuwa mwana wa upotevu eh, kutimiza maandiko. Naona akasema, lakini wote alionipa baba yangu watakuja wata ni jia mimi. Ninachelewa sana, sivyo? siatoka kwenye jambo hili ni bado sijaanza hili bado. U e, niharakishe, sinabudi kupitia jambo fulani hapa hapa upesa uh, sana sasa. Na tuharakishe sinabudi, uh, kurudi kwenye huku kufanywa wana wenye mamlaka kwa dakika moja. O oh, mtajukiliana nami kwa kwa dakika moja, hebu tupate hili hapa, baadhi ya watu hawa hapa waliotoka huko mbali Georgia awako uh, hapa, hapa kwa usiku huu tu na watakia heri kwanza, ndugu wa Georgia na wa Texas, Texas na popote mnapotoka, sikilizeni haya. Hii ya tano, hebu tukae nayo kwa dakika chache. Having kwa kuwa alitangulia eh, kutuchagua ili untu. ili What is the word neno mean? ili lina maana gani neno untu? ili inamaanisha ili. kitu fulani tunachoenda kufikia ili naenda nifike kisimani, naenda nifikie kiti kile. Ni, unaelewa jambo hilo, naenda nifikie kwenye dawati. Yeye alitangulia kuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo sawasawa na uradhi wa mapenzi yake mwenyewe. Kiasi gani cha uradhi? Ulikuwa uradhi wa nani? Wema wa nani? Wake mwenyewe, uradhi wake wa mapenzi yake mwenyewe. Sasa kufanya wana wenye mamlaka ni nini? Sasa ebu, uh, nipate hili sasa. Sijui kama nitapata wakati wa kumaliza hili mbali, nitaligusia ndipo, kama kuna swali mnaweza kuniuliza baada baadaye kidogo katika ujumbe eh, eh, eh, chitu fulani sikilizeni. Kufanywa kwako mwana mwenye mamlaka si kuzaliwa kwako. Kufanywa kwako mwana mwenye mamlaka ni kuwekwa mahali pako walipozaliwa again... mara ya pili. Yohana ya kwanza kumi na saba. Naamini napozaliwa kwa roho wa Mungu, sisi ni wana wa Mungu. But, bali tulichaguliwa tangu zamani. Sasa hapa ndipo ninapotaka kuwafikisha kwa ajili ya hawa wana wa siku za mwisho. Mnaona kuu, unaona, tulichaguliwa tangu zamani ku um, ili uh, tufanye wana wenye mamlaka. Sasa hebu tuendelee. Sasa jambo hili ndilo linalo wahudhi wa pentekosti kidogo, wanasema nilizaliwa the... mara ya pili, Bwana asifiwe, nina roho mtakatifu. Hawa we ni mwana wa Mungu, hiyo ni kweli mbali, hilo silo nilozungumzia. Naona mlichaguliwa tangu zamani mpate kufanywa wana wenye mamlaka. Kufanywa wana wenye mamlaka ni kumweka mwana mahali pake. Niko karibu sana na hiyo, kwa kuwa mpeki aliniambia kwamba mimi huikaribia sana, hawezi kusikia huko nyuma am... mimi naona mwana agapo anajua sheria za kufanywa mwana mwenye mamlaka katika Agano la Kale. Bila shaka mmeangalia mwana alizaliwa. Naamini mlihubiri katika jumbe fulani, ni upi huo njini unaokumbuka? uko kwenye kanda lo, ati nini, ni nime, ni, ni nimekuguzia ni ni lo, naam, nimepata. Msikieni yeye, msikieni yeye, kufanywa wana wenye mamlaka wa watoto sasa, katika agano la kale mtoto ali alipozaliwa katika jamaa alikuwa mtoto alipozaliwa, kwa sababu alizaliwa na wazazi wake, ye alikuwa ndiye mwana wa kiume wa jamaa hiyo na mridhi wa vitu vyote. Sasa bali huyu mwana alilewa na walimu. Wagalatia sura ya tano haya kumi na saba hadi ya ishirini na tano. And, ye alikuzwa na walimu waleaji, walimu sasa. Kwa mfano kama nilikuwa na mwana aliyezaliwa, tuseme mimi ni baba na na, hiyo ndiyo sababu katika ile ya King James, wangapi wanaweza kuwa wamewaza kwamba hiyo inasomeka isivyo kawaida kabisa katika uh, nakala ya King James kasema katika nyumba ya baba yangu muna majumba mengi nyumba majumba mengi naona kwa kweli, wakati wakati Biblia ilipofasiriwa kwa ajili ya mfalme James, nyumba ilikuwa milki. Katika milki ya baba yangu muna majumba mengi, si katika nyumba majumba mbali. Aliitwa baba wa milki hii. Waliifanya kibiblia kabisa. Katika Biblia hivyo ndivyo ilivyo. Wakati baba alipokuwa na shamba kubwa mno la ekari elfu moja au kitu chochote kile, alikuwa na kundi la watu wanaoishi hapa. Alikuwa amewaajiri wafanyakazi walioishi humu kuwachunga kondoo, alikuwa na wengine hapa kuwachunga ng'ombe, alikuwa na wengine hapa waliokwenda kwenye nyanda za juu kule umbali wa maili mia moja, na alikuwa na wengine hapa apapa hapa wakiwachunga mbuzi na alikuwa na wengine waliochunga nyumbu na na vitu mbalimbali mbali. Alikuwa tu na ufaume mkubwa, naye akampanda maskini punda wake na kuzuru kila mahali kutembelea kila mmoja na kuona jinsi walivyokuwa wanaendelea, aa, ukataji wa manyoya ya kondoo na kila kitu namna hiyo. Hakuwa na wakati amwezi kunisikia ninapoondoka pale ni, ni nitajaribu kukaa huku ka... nyuma, naweza so kunisikiza vizuri sasa hivi hapa. Seme, akamwendesha kunde wake na akaenda zake, akijaribu kushughulikia ufalme wa wake kwa... kwa hiyo sasa, huyu mwana atakuwa mridhi wa kila alicho nacho. Yeye ni mrithi, munapozaliwa katika upao wa, wa Mungu God, na Yesu Kristo, isiniwaridi wa Mungu waridi pamoja na Yesu, sababu yeye alipochukua he became us, yeye akawa sisi dhambi, tupate kuwa yeye haki. Naona yeye akawa mimi nipate kuwa yeye. Naona waridi pamoja naye, sema right. Sasa kumbukeni hilo kwa kila mmoja wenu wakakumbuka Mungu alitangulia kuchagua kwa kujua tangu zamani kwamba ulikuwa ukifikia jamba hili. Kila mtu anayeelewa hilo inua mkono wako. Naam, Mungu kwa kutangulia kujua alikuchagua tangu zamani ya kuja kwenye inji ya ahadi. Inji ya ahadi kwa Kristo ni nini leo? Hebu inua tu mkono wako kama unajua ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu the na kwa hao walio mbali na itakuwa katika siku za mwisho asema life, Mungu kwamba nitamwagia watu wote roho yangu wana wenu na mbindi zenu katika Isaya ishirini na nane kumi na nane amri juu ya amri kanuni juu ya kanuni huku kidogo na huku kidogo fikilia yaliyomema kwa kuwa kwa lugha nyingine na kwa midomo ya watu wageni nitasema na watu hawa, na huku ndiko kuburudika, ile ile raha, ile nchi ya Sabato niliosema wanapaswa kuingia. Na kwa haya yote hawangesikia, bali walivititiza vitu vyao, wakaondoka na hawakutaka kulisikia. Mnaona, kweli kabisa. Ilikuwa nini? Kama tu watu wale waliopanda kutoka Kanaani au kutoka Misri wakaja kote kupitia jangwani, so we'll, nao wakafika karibu kabisa, karibu ya kutosha kuonja zelimu zilizotoka kwenye ndugu kule, hawa watu wananitaka jairi hayo hayo yaliyomo katika Waibrania sita, wazaji kufanya jambo hilo. Hao ni waumini wa kwamia mpakani, hawatavuka kamwe, hawawezi kuvuka. Yesu walisema wao, walisema walikula mana jangwani na Yesu akasema a, kila mmoja wao amekufa. Kitu hicho ndicho kilichowatenganisha, au kila mmoja wao amekufa hiyo ni kweli. so kasema, bali mimi ndimi chakula cha uzima kitokacho kwa Mungu kutoka mbinguni, mtu waakilaye chakula hiki hatakufa kamwe. Hiyo ni kweli, Bwana yeye anao uzima Kipra. milele akila hiki ni ndimi yule mti wa uzima Kipra. tangu bustani ya Eden. Sasa mnaona watu hawa wanakuja karibu sana, mnaona ukichunguza katika Waebrania sita sio kuyarudia hayo, mbali katika Waebrania sita watu hao wakija kufanywa washiriki, wanakaribia sana, nao wameonja kibawa cha mbinguni, wamekea kiumu, wakaona kuponywa kukitekelezwa, wanaona watu katika nguvu za Mungu, ameona maisha yakibadilishwa, bali hawataunga hayo mkono la Bwana la Bwana, nao wameonja nguvu za ulimwengu ujao na kama wao wakijaribu kujifanya upya wakatubu kwa kuwa walimsulubisha upya kwa nafsi zao mwana wa Mungu na kulihesabu damu ya gano ambayo kwayo walitakaswa. Mimi ni mshiriki wa kanisa linaloamini katika utakaso wenyewe, hilo ni sawa, bali usungi mbele ya kutosha. Naona, naam Bwana yangu liliwatakasa hiyo bila shaka, wao walikuwa na walikuwa na nyoka wa shaba na madhabao ya shaba na kila kitu kile nchi utakaso hali waliingia Palastina, wakastarehe na waku angalia katika wavunia nne. Je, yeye hakusema raha nyingine gu aliumba siku ya saba na akawapa raha siku ya saba atipengine lena juu ya siku ya raha na leo, katika daudi takawapa raha nyingine ani kwangu ninyi nyote msumbukao zao na mliolemewa na mizigo mizito itawapa raha eni katika raha hii, kwa kuwa sisi ambao tunaingia katika raha hii tumestarehe wenyewe kutoka katika kazi zetu kama vile Mungu alivyostarehe kutoka katika katika zake kwenye Sabato. Bila shaka hiyo hapo sabato yako raha hiyo ndiyo raha ra ra yako halisi katika nchi hii ya ahadi mtakatifu, ni ahadi ya watu. Basi kwa nini wanawake wana wanachuoni walio na elimu ku, ambao watawaacha wabaya kabira ku, na wakati mile zao na kujipaka rangi ya midomoni and na watu wanaocheza karata, kunywa pombe na kufanya mizaa na kuendeleana kufanya sio faa ni namna hiyo, na kujiita wenyewe washiriki wa kanisa. Mbona wanachukua kitu kama hicho na kukataa uongozi wa Roho Mtakatifu? Wana Biblia inasema nala Mungu ni kali kuliko upanga kupataa kuwili, ambalo ukaja ukatenganishwa na mifupa, na hata kuyatambua mawazo ya moyo, naam hata mawazo ya nia kama tukiipenda dunia ama mambo ya dunia, kumpenda Mungu hata hakuma ndani yetu. Ao niweni wateule, ni wachache kwa maana mlango ni mwembamba, oh, na njia imesonga ya i na ni wachache watakayoiona. Wengi watakuja kwangu katika siku hiyo na akugati katika ule uko ume alipema Yesu pamoja na Ibrahimu, Isaka na Yakobo, bali wana wa ufalme watatupwa nje, kisha waseme Bwana, hatukufanya hivi hivi kwa jina lako hatukuhubiri, hatukuwa daktari fulani fulanik fulani, sikuwa jua mimi nokeenye watendao maovu, sikuwa sikuwajua mimi. Ni watu wasemao Bwana, Bwana watakaoingia, bali yule atendaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni, hayo, huyo ndiye anayeingia. Haya basi, ingia katika nchi hii, yaaya unaingiaje? Tumechaguliwa tangu zamani kuingia hiyo kanisa kwa kujua kwa Mungu tangu zamani, limechaguliwa tangu zamani. Kwa ajili gani? Kwa ajili ya heshima yake, kwa neema yake, kwa utukufu na ibada ya utukufu wa Mungu Baba. Akieti kule nyuma hapo, hapa mwanzo, akikaa peke yake, hakuna kitu kilichomzunguka alitaka kitu fulani kimwabudu. Kwa hiyo yeye akatangulia kulitenga na kulichagua kabisa tangu zamani, na kabla ya kuwekwa msingi wa ulimwengu, kisha akaandika majina yao katika kitabu cha uzima cha Mwanakondoo wakati wao, aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, wapate kuonekana kwa ajili ya utukufu wake ndugu zake katika wakati wa mwisho, wakati yeye atakapovikusanya vitu vyote uh, katika uh, huyo mtu mmoja Kristo Yesu Uf, na oni nayo ndiyo hiyo hapo hapo. E, yangu dada usije ukatoka kwenye hilo. Mungu kwa neema yake Latin ya kuteua alikuita. Mungu kwa neema yake David ya kuteua alikutakasa. Mungu kwa neema yake ya kuteua na nguvu zake alikubatiza na akakuweka kwenye injili ya raha. They wale ambao wameingia katika raha hii wameachana na kupotoka kwao, wamestarehe wenyewe kutoka katika kazi zao, kama vile Mungu alivyostarehe kutoka katika kazi zake. Wanafurahi sioneneka na wamejaa utukufu. Ikiwa ujima kuna stawi ndani yao, wao wana uvumilivu, upole, fadhili bila iletwayo na imani imani, upole, utu wema so so so so so so na kadhalika. Mtu wa uzima unastawi ndani yao kwa sababu tumaini lao limetiwa nanga katika Kristo Yesu, ushahidi wa Roho Mtakatifu ukishuhudia kwa ishara na maajabu kufuata hao waumini. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wanaposonga mbele, wanawaponya wagonjwa, wanawatoa pepo, wanena kwa lugha wanaona maono, wao nao wanatembea pamoja na Mungu, wanaongea na Mungu. Kuna ibilisi anaye anayeweza kuwakikiza uh, wao ni mara wakitafuta hao waki, waki vitu vivyo vilivyo nyuma. Wanakaza mwe, mwendo waifikie ile mede ya mwito mkuu katika Kristo Yesu. hapo hilo ndilo kanisa walingiaji mlewezi kusema nema Bwana. Unajua, siku moja nilianza kuvuta mzokoto na nikaanguka, ndipo nikafikiri ninge la lalalala kuchaguliwa tangu zamani, alituita na tulipofuata, ndipo tunaposema Mungu. tulikuwa tumepotea na kuharibika, hata hatukufikiria kujiokoa. Nilikuwa na skiria nguruwe kwanza, nilikuwa nguruwe, unaenda kwenye zizi la nguruwe na umwangalie maskini nguruwe jike na uceni, sasa tazama hapa, maskini kipenzi, nataka kukwambia jambo fulani. Ibaya kwako kunywa maji machafu, yeye angesema. Unaona sasa hivyo ni kama tu usivyoweza kujiokoa mwenyewe hiyo ni kweli kabisa. Unasema, ewe bibi, haikupasi kuvaa nguo za namna hiyo, yakupasa kuvaa vizuri, unapaswa kufanya hivi, haikupasi kwenda kwenye, haikupasi kufanya karamu hizi za kadi, haikupasi kufuta sigara, haikupasi kufanya hivi, bwana, haikupasi kubeba hicho. Anasema anasema mimi ni mfuasi wa, ila tu dio wanalojua Vema, nataka ujue kwamba mimi ni mzuri tu kama ulivyo wewe. Naona wanakata uongozi wa Roho Mtakatifu. Anbivile alisema kwamba ukipenda dunia ama mambo yaliyomo katika dunia, kumpenda Mungu hata akumwa ndani yako. Nini kinachowafanya wa kipekee? Nini ni taifa takatifu Mafanya nini? Ingia kutoka inji ile katika in inji nyingine i ingiajemle iyo ndio inji ya ahadi. Ahadi ya namna gani? Itakuwa katika siku za mwisho asema Mungu, nitamwagia watu wote roho yangu. Roho moja sote tumebatizwa akuwa katika inji hii moja ya ahadi. Amina! Hey, ndugu dad so, na dada, haleluya, kwa usafi wa moyo, bila wivu, bila uadui, bila chochote. Yale kama ndugu anapotea haidhuru, anafanya nini? Utaondoka uende ukamtafute. Niliondoka nikaenda kumtafuta ndugu fulani, si muda mrefu uliopita. Alikuwa amepotea kijana mmoja, akaniambia akasema achana na, na labdai right, huyo chana naye, nikasema, nikijia mahali ambapo moyo wangu haumpendi ndugu yangu, basi wakati wangu wa kwenda madhabahuni umefika, kwa sababu tayari nimeacha neema. Nikasema nitamwendea mradi tu ana pumzi mwilini mwake, nami nitampata mahali fulani jiani. Na Bwana, nami nikampata. Haleluya! nitamrudishwa na Bwana yeye amerudi kwenye lile kundi na juu salama sasa. Na Bwana unalipotea bila shaka. Ndaa mfupi uliopita nilipomuona maskini mwanamke yule ameketi pale, naye liwali akaniita, akasema mbona anapaswa kuvalishwa vazi la uh, wenda wazimu. Akasema anapayuka, payuka tu amerukwa na akili yeye. Yeye alimweka hotelini, Wakaja, nikasema hilo ni sawa. Kasema aliwali akasema bonabili, oh, mimi namjua vizuri sana na nilimjua tangu nikiwa mtoto. Akasema aa, kama kuna jambo analoweza kufanya kusaidia, nikasema hilo ni sawa. Kasema aweza kumsaidia huyu mwanamke, nikasema la mbali, yeye anaweza. Nikasema hebu kidogo hiyo, wakamletea kule, na alipoondoka muda mfupi uliopita ni mwenye amani alikuwa ni nini? Ituma maombi kwa hey, ajili yake hey, amina. Alikuwa ni nini? Wakasema anataka daktari. Wakamwambia mumewe, unataka daktari? Akasema daktari hawezi kumsaidia, na hiyo ni kweli, anachukia, daktari hawezi kumsaidia So kasema tumaini letu ni kufika kule. Na akasema "Mimi sielewi jambo hilo, akasema sikutarajii uelewe, naona no. sikutarajii uelewe o bro... jamani, hata mimi sielewi lakini, ndugu, Mungu mbinguni, nilikuwa mbali huko, mbali wakati mmoja sirifulani tikanifuata kuja bali la kitu fulanisiikuata kwa sababu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu Mungu alitangulia kuchagua. Haleluya! kwamba imekuwa wake kwa ajili ya heshima na utukufu wake. Wale aliotangulia kuwajua, amewafanyaje? Kawaita. Ni kweli, alikuita Tayari amewatukuza ati nini? Hebu tusome maandiko hapa vema. Akua atangulia kuwachagua ili kufanya wanawe kwa njia ya Yesu Kristo sawasawa na mapenzi yake mwenyewe kwa sifa za utukufu wake. Nilikuwa nimepotea. Huyu ni mwanangu alikuwa amepotea, lakini sasa amepatikana. Alikuwa amekufa, lakini sasa yu hai tena. Mleteni ndama aliyenona, leteni goo nzuri sana pete na mkamtia kidoleni mwake. Na hebu sishi kiajabu wakati nyota za asubuhi zilipoimba pamoja, wana wa Mungu walipopiga akilele kwa furaha walipouona mpango wa wokovu Mungu akiliweka jina lako katika kitabu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Sasa unasema Calvin, like Calvin aliamini kitu kama hicho si kumwamini Calvin. Calvin, was Calvin, Calvin was alikuwa muuaji. Calvin, Calvin alimuua mtu mmoja kwa sababu ya kubatiza katika jina la Yesu. Alikuwa mlagai, ilimpasa aongoke yeye binafsi. Naam, bwana well, banali aliyosema juu ya mambo mengine aliyosema alikuwa sahihi, mbali yale yeye, matendo yake mtu like that. Anayemuua mtu kwa jambo kama hilo ni vibaya mno, hiyo ni dhambi vyema, ambayo ametumenesha kwetu sisi longoja. Ah, sikupata uh, kule kufanya wana wenye mamlaka sivyo? Nimechelewa sana, hebu tuone yale sahihi inayosema hapa, wakati tulio nao, hebu uh, uh, atuchukue dakika yes, kumi kwa ajili ya watu hawa ambao wametoka mbali sana. Look, tazama tazama, kufanya okay, wana I mean, wenye mamlaka, hebu you know, niwaonyesheni kwa nini ina- inafanywa sasa. I'm baba ana ufalme mkubwa anazunguka sasa, mwana amezaliwa kwake, oh, ye, yeye una furaha sana, huyo ni Mungu. Kwa hiyo unajua, huyo baba anafanya nini? Yeye anamtafuta mleaji aliye bora sana, mwalimu wa shule. Unajua, you know, mwalimu ni nini? Sivyo, ni mwalimu wa shuleni. Anamtafuta mwalimu wa shule aliye bora sana anayeweza kumpata nchini kote, alafu tutaenda uh. Sasa nasikilizeni, sas namtafuta mwalimu wa shule aliye bora sana awezaye kumpata e, amtafuti tu aliye mlagai. Anataka mwanawe awe mtu hasa. Hivi hamtaki watoto wenu wawe namna hiyo? Bila shaka, kilicho kizuri sana mwezacho kuwapa na bwana. Kwa hiyo, kama mtu wa kawaida aliwazia jambo hilo, wadhani Mungu anawazia nini juu ya watoto wake? kilicho bora sana awezacho kupata. Kwa hiyo anataka mtu atakayekuwa mwaminifu. Sasa ataki mtu ataki mtu wa kusema, sasa angalia, mimi mimi kadogo, wewe fanya tu chochote unachotaka mpenzi. Aa, na baba anaendelea vyema, yeye ni mzuri, anampiga piga mgongoni kidogo na kumpongeza, lala. Jamaa huyo angefutwa kazi sasa hivi. Hakika anataka mtu ambaye atasema kweli na huyo kijana anakuwa na vizuri, unamwambia kama akui vizuri, unamwambia shida yake. Kama baba wa duniani aliwaza hayo, hivi ungetaka mtu awe mwaminifu uh, kwako uh, yeah. Mwalimu wa shule au, awe mwaminifu juu ya watoto wako? Hakika, hakika vyema. Unafikiri Mungu wazia nini? Yeye anajua, anajua. Sisi hatujui, yeye anajua hizo. Tuna kikomo atunga aliweza kujua ambayo yeye hana kikomo na anajua. so, ai, unajua alivyofanya Baba. Yeye hakusema kamwe mimi nitamtafuta papa fulani awe mlinzi wa watoto wangu, wala yeye hakusema nitamtafuta askofu. La la, hakufanya hivyo, maana aliyo papa angekosea na askofu pia. Naona yeye hakusema kamwe nitamtafuta mlinzi mkuu ayatunze makanisa yangu. La la. Yeye alimpata Roho Mtakatifu, huyu ndiye aliyekuwa mwalimu wake wakea. uh-huh. All right. akuwalea watoto wake vema. Then basi unajuaje kwamba Roho Mtakatifu anajua jambo hilo? yeye ananena kapifu kwa vinywa vya wanadamu. unajuaje basi ananena kweli? unapomwona Roho Mtakatifu akinena the kwa midomo inayosema kweli kabisa, kila wakati ikibashiri na inatimia kikamilifu kama Uh, ilivyosemwa alivyosema Samueli, ndipo unajua hiyo ni kweli, inatimia. Kwa kuwa Mungu alisema, kama akinena na anayosema hayatimii, usimsikie, maana mimi siko pamoja naye. Lakini wapo yana- yatatimia vema, basi msikieni, maana mimi niko pamoja naye. Naona eh, basi hivyo ndivyo yeye afanyavyo sasa. Ndipo anazunguka sasa. Wafikiri huyo mwalimu angesema nini kama inge mbidi kwenda kwa baba na kusema, watoto wa, wako wanatenda vibaya sana. Nakwambia huyu mvulana wako yeye, lo, yeye ni mhuni, ye, hana ye, hana ujuzi wa kazi. Sijaona jamaa kama huyo jamani, unajua anafanya nini na msichana wako huyo, lo. si utakavyomfanyia Vema well, unajua nini, anaonekana vile tu kama amejipodoa like kweli kweli kama baadhi ya hao wasichana kule nje wa Filisti. Naam bwana anataka kutenda like tu fate. Kama watendavyo ati mbindi yangu naam, bindi yako. Hayo ndiyo Roho Mtakatifu anaosema juu ya kanisa leo. Si ajabu hatuwezi kupata ufufuo. naona sasa hiyo ni kweli. Na mwanao je? Uh-huh. Jambo lile lile ati nini? Well, sema daima kujua, a wewe daima unasema kwamba kondoo hao wanapaswa kulishwa kwenye yale malisho pale ya yale majani ya kondoo pale. Yeah, you know. Naam, unajua ali, alifanya nini? Yeah. Aliwateremsha. Yeah. Akawaingiza kwenye lundo lile la magugu pale, aliwateremsha wote kule chini kwenye lile gumba ndogo na kuwacha wakae kwenye hilo lundo la magugu wakila majani ya kale ya miti. Na wamekunda sana, ni vigumu sana kwao kutoka mle. Hao ni maaskofu, wachungaji wanaokana nguvu zake. Well, a... zena na famisha kweli. Sijawahi kuona kundi la kondoo lenye wasiwasi kama hilo maishani mwangu. Yeye hapendi jambo hilo la wajuaji, au ng'ombe huku juu. Wewe wajua, uli uliwaambia wale yale, yale majani ya ufafa pale, wajua wapate kunenepa. Naam, wajua anawalisha nini? La, haya magugu magumu. Naam, anawafanya wajunge na mashirika na kila kitu. Hujaona kitu kama hicho maishani mwako hujawahi kuona jambo kama hilo maishani mwako mote. You know, unajua anafanya nini? Anatoka kwenda huko huku, anavuta mkokoto kifua mbele tena, mkewe huyo amevaa like kaptura A, kama wanavyofanya waflisi kule yeah. Naam, ujumbe wa namna hiyo ambao Roho Mtakatifu analazimika kupeleka kuhusu kanisa leo sasa waonaje juu ya jambo hilo? Huko ndiko kufanywa wana wenye mamlaka. Yeye ali alifanya nini? Yeye alitangulia kuchagua tupate kufanywa wana wenye mamlaka, alitupa Roho Mtakatifu mbali. Ngoja kidogo, kufanywa wana wenye mamlaka, huko ndiko tunakozungumzia kufanywa wana wenye mamlaka. Vema, wewe wana... wajua analofanya askofu alikuja hivi majuzi na akamwambia, alikuwa anafanya ibada ndogo ya kuponya chini kule, naye askofu akaja, jamaa fulani, ndugu fulani akaja na alikuwa anawaombea wagonjwa, naye akasema uache jambo hilo lolo. no, ndio baba askofu, nitafanya hivyo. Usishirikiane nao. lo la, la, la, baba askofu, bila shaka sitafanya hivyo. Nani hapa naja, nakumwambia kweli, moja kwa moja kutoka katika neno lako. Unaona ili hapa ilimsamia sheria zako, jinsi ya kufanya hasa, naye angesikiliza alisema, lo, hilo lilikuwa kwa ajili ya wakati mwingine, eh, mwana mwingine, wakati mwingine, hilo halimaanishi kwamba ni mimi. Haya, basi, hiyo sasa, hiyo ni kweli rafiki. Sasa unaona mahali kanisa linakosea kuwekwa mahali pake. msiukaribie mpaka wa Filisti. Kisha Joshua anarudi nao watu wake kila mahali kwa Filisti, wakifanya yale makelele mengi ya kale, wakicheza tu namna hiyo, nao wanawake wote wakijipondoa, wakicheza huko na huko na kufanya anasa. Basi Joshua anajikuna kichwa na kusema nini, ni basi sasa. Hilo ndilo linalotendeka hasa na si wote, Mungu ashukuriwe, si wote, bali ni wengi mno wema. Sasa nini kinachotendeka? Basi hilo ndilo linalotukia. Je, ukifikiri kwamba mtu huyo ndio mtakatifu uiva uso mbele za Baba inapo e mlazimu kusema hivyo lo Germani. Ni uh, ni uh, uh, nilimwambia bali ah, hange eh, eh, sikiliza jambo hilo nimwambia jambo hilo kisha nikamwacha asome mumu humo katika kitabu eh, nimletea muhudumu mmoja mdogo amonyeshe kwamba Yesu Kristo ni yule jana leo na hata milele. Na jua nini? Ali mwachilia mmoja wa hawa wachunga mbuzi aje hapa amwambie ya kwamba hayo yalikuwa kwa a, ajili ya kizazi kingine. Unaona, yeye alinuka vibaya sana wakati alipofika kule kwa harufu ya mbuzi, wajua misokoto na wajua na kadhalika, alinuka vibaya sana wakati alipofika hapa, unaona lakini. Kwa nakwambia huyo mchunga mbuzi alikuwa ametunzwa nishani za kutosha, kwa kuwa nakwambia, kama angaliandika jina lake katika kijikaratasi, ingechukua uh, tanzia yake ingechukua nusu ukurasa kuandika vyo vyake. Naam Bwana, wakweli wao wanampenda kule katika Injili, lakini takambia bila shaka hajui kulisha kondoo, adio jambo moja kwake. Kamwe hatanisikiza mimi, asema Roho Mtakatifu ilijaribu kumwambia kwamba wewe ni yeye yule jana aliona hata milele mbali Hage nisikiliza ye ndiye moga mkuu sana iliyowahi kuona maishani mwangu. Na nalo kanisa limemfanya mwangalizi, askofu na kadhalika. Watu wote wanamsikiliza kisha, wajua nini, wanachukua hizo, wana kitu kidogo cha kale kule wanachokiita televisheni. Uh, unazungusha kide kidogo na cha kale namna hii hawa. Halafu, halafu. hawa wanawake wanajitokeza na kufanya sio faa na mavazi ya kila aina ya kuwa nusu uchi pia, wajua baadhi ya mpili zenu o, wanashi lo no, hapana shaka. Unaona sema namu. Wana ashiriki uh, ndiyo wanafanya hivyo uh -huh. Baadhi yao wanania wapate ufufuo baba. Baadhi yao bila shaka wanaotaka. Baadhi yao kweli wanatembea iwapasavyo. Baadhi yao wanasimama kwa uaminifu kabisa katika neno hilo wawezavyo kuwa, sijui nifanyeje. Wako wako kule nje kabisa. Wajua hawa wengine wanafanyaje? Wanawadihaki wakisema, hawa ni kundi la wenda wazimu. Vema, hilo linamfanya, hilo linanifanya mimi nisikie vibaya sana. Lakini sasa hebu tuibadilishe hiyo picha, kwa sababu mwanawe ni mvulana mzuri yake tangu tangu mwanzo. Huyu hapa mwalimu Roho Mtakatifu, njia gani? Roho Mtakatifu yeye alisema nitatembea. Yule mwalimu amesema mimi, yule mtoto akasema nitatembea pamoja nawe tu, nitaambatana nawe. Mimi ni mrefu sana mwanangu, nitaambatana nawe, ninakuamini wewe. Ukianza kutoka, yeye ataniinua mkono wangu anishike lakini kuna sinda huko. Imani aijalishi, mradi tu wewe uko karibu, aileti tofauti hata kidogo. Ninatembea moja kwa moja pamoja nawe kamaviza. Kule juu ni miamba inayoteleza yali, mimi mradi tu umenishika mkono, nitatembea nawe, nitatembea pamoja nawe. Na wajua nini? bura yako alikuwa anafanya hivyo. Unaona, hilo ni nzuri sana. Naam Bwana, napanda kwenye kile cha kile kilima pale ndio, kasema. Yeye, unajua nini baba? Mwanao ni kama tu kipande kilichotolewa kwenye lile gongo lile gongo la kale. Yeye ni kama wewe kabisa. Na neno usalo, yeye anaitikia kwa Amina. Ni nimfanya afungue Biblia, aje nijuwe. Eh, ikasema Yesu, uh, Kristo ni ye yule jana leo na hata milele, unajua right? Alilosema, alipata sauti mikono yake juu hewani, akasema haleluya, amina na nawajua alisema, hey, oh. oh. na uh, uh, uh, uh, uh, hapa you, katika katika neno you know, lako wajua, pale uliposema zile kazi, yeye anni mimi kazi nisifanyazo mimi ye naye atazifanya yeah, na right, nakumbuka akumwandikia yeah, mwanangu I mean, hayo. Na mnakumbuka niliandika hayo hey, alipoona hilo, alipasa sauti tu Lord, na kurukaruka kelele haleluya Bwana yeah. uondole mwengu wote yeah. ndani yangu nifanye namna hiyo nam Bwana, hayo yote aliyofanya Baba akasema hilo ni ni uh-huh. furaha yeah. right. kwa ajili ya huyo mwana, huyo ni mwana mwema, tena mchunge kwa miaka michache, huone yeah. jinsi yeye huone yeah. jinsi yeye atakavyo jimudu, jinsi anavyoendelea. Baada ya kitambo kidogo, miaka inapita, anaendeleaje? Oh, jamani, hata anakuwa katika neema, jamani, yeye tu anabambua miti akapia eeye kweli, mbona oh, anawachukua hao kondoo like anaweza kuwachunga kama kama tu ufanyavyo. oh, wewe yeah, hata wapa kamwe miani hata wapa kamwe magugu magumu. wanapomkaribia wakisema tunataka kujiunga na kanisa yeye, yeah, husema nyamaseni, yeah, hamhitaji hilo no, no, hasha, Bwana, haya ndiyo unahitaji, tubuni mkabatizwe kila mmoja katika jina lake Yesu Kristo tutapokea kwa Roho mtakatifu naam bwana hivyo ndivyo alisema yeye yeye kweli alisema hivyo naam bwana kweli anasema hivyo sema hivyo ndivyo ndivyo aliandika hasa hivyo ndivyo alivyosema no naam bwana hadi ya walisema hadi katika mji wa Yerusalemu hadi ndakapo ndakapo vikwa nguvu tukazo juu kwa kuwa roho mtakatifu amekuja juu yenu nawe muwe mashahidi uh, wangu katika Jerusalemu, Uyahudi, na Samaria na kwenye uh, nje za dunia. Haleluya. Hilo ndilo unalohitaji. Anafanyaje? Wapeleka moja kwa moja kule mpaka wanalifahamu hilo. Basi anaka moja kwa moja pamoja nao. Hebu kidogo, hebu kidogo hivi ndivyo mbuzi wanavyofanya, si kondoo. naona? Naona? So wakati mwingine wao kaskia mbali yeye kwa namna fulani wapigabika mgongoni kusema, right. Hebu kidogo sawa, e, anajua jinsi ya you know, kuwaongoza hao kondoo. Yes, na bwana, nakwambia unajua? nilimwona askofu mkuu fulani akimwambia kwamba ni haramu kuja huku mjini na kufanya mkutano, lakini unajua kwa namna fulani nilimongoza nikasema Nimwambia aenda, ataenda, nakwambia. Lakini angeenda la la la la, nitamwambia nitashuka, niende kule. Basi manjendi wangu wote, nyote fonyikeni so pamoja, so hamtaki hata mmoja, ule ushupavu wa dini hapa, fonya huku uh, kote uh, kwa kiungu na ufuzi you know, you know, wa kale wa Roho Mtakatifu. Hayo yalipita huko nyuma na mitume, miaka mingi iliyopita, unajua hayo hilo hapa hapa, mnaona asubuni tu, kila mmoja wenu katika jina lake Yesu naona mnampokea Roho Mtakatifu. Kwa hiyo yote atakae aj naje hapa kuona vile Biblia ilivyosema, naona na wana wakati mzuri sana kule chini. Huyo ni mwanangu, ni mfulana wangu, anakomaa. Ndiyo, bila shaka anakomaa, sema Roho Mtakatifu. Nimempa majaribio maana nikamjaribu hivi, nikamjaribu hivi vile, nimemtupa chini mgonjwa, nimemshusha nika imkanyaga nika nikamwacha ibilisi kampanyia nika lolote aliweza alirudi moja kwa moja tena bila hata hivyo n akaamka tena, nikamfanya mgonjwa, nikamfanya nika nika nika hivi nika mtupa hospitali, nikamchukua. Ah, hapa nje na kufanya hivi, nikafanya vile, nifanye mkewe wamchukie, nikamfanya, nikawafanya majirani zake wamchukie, ili pindua kila kitu. tupate kumfanya mwana mwenye mamlaka sasa. Wakati baba anula kale alipofahamu kwamba mwanawe ameisha kukomaa na alikuwa ameiva kuweza kufanywa mwana mwenye mamlaka, kuweza wao. Huzaliwa wakiwa watoto, lakini wakati wao ni wana uh, papo hapo. Hata hivyo, lakini hawatakuwa zaidi ya mtoto tu, mwana tu wa kawaida, hata watakapopevuka na kuonyesha wao ni akina nani, hapo yeye anamwita nje. Basi hasa ni hivi. Kanisa uko tayari? Wakati umeenda kidogo, kila mtu naume kidole chake, pinya nafsi yako na ufanye moyo wako dhabiti kwa muda kidogo tu, naona tutaliweka. So kanisa sasa, wakati kanisa linapofikia mahali hapo, yeye anasema amanasi, mahali penu ni hapa. Ibrahimu nini, upande huu ndipo anamchukua na kumpeleka mahali fulani. Baba kufanya hivyo, naye anamweka katika mahali kwa juu namna hii, naye anafanya sherehe, nao wote wanasogea karibu. Kisha akasema, nataka kila mmoja ajue ya kwamba ni mwanangu, nami nimempa mwanangu mamlaka, nami nataka mtu yeyote ajue sasa kwamba jina lake namvalisha nimemvika, ni vazi maalum namnawatakeni mjue ya kwamba jina lake ni kamili on kwenye on hundi yoyote, kama jina langu lilivyo. Yeye ni mwanangu, mimi nimemfanya mwana mwenye mamlaka katika nyumba yangu. Awa, amekuwa mwanangu tangu alipozaliwa. Mwanangu alipompokea Roho Mtakatifu, amekuwa mwanangu i. Sasa nitamweka mahali pake katika mamlaka, anayemfuta kazi amevutwa anayemwaziri kazi ameajiriwa. Na amini amina, nawaambieni, ukiwaambia mti huu, ukiwaambia mlima huu ng'oka, na usitie shaka mwani mwako, bali waamini kwamba uliosema hata atumia yatakuwa yako. Naona haya basi, haya basi, naona yani, mwanangu angapo anaojua kwamba akufanya mwana mwenye mamlaka ya kwamba mimi walimfanya mwana mwenye mamlaka baada ya yeye kuthibitisha kuwa ni kila mtu aliyewahi a eh, kuisoma Biblia akuwekwa kwa mwana mahali pake. Sasa Mungu alifanyia mwanawe jambo lile, alipompeleka Yesu kwenye mlima wa kugeuzwa, aliwachukua Petro na Yakobo na Yohana kule juu. Hao ni mashahidi watatu wa duniani, ukuwa na Yesu Musa na Elija na Mungu, uh, kule now, juu mlimani hao, uh, hapo wamesimama kule mlimani basimda wao wakasimama na Yesu akaskizwa zaa hivyo, agaba anaojua ya kwamba hayo ni maandiko alifanya nini? Alimfika vazi la kupatikana na mauti, naye akasema vazi yake alimwea kama jua hivyo, na wingu likamfunika. Petro na Yohana na wengine wakaanguka kifulifuli, wakaangalia, wakatokea Musa na Elia wakizungumza naye na muda alikuwa amekufa na kuzikwa katika kaburi zisizo na alama kwa miaka mia nane. Eliya alibebwa na gari hata bizumi miaka mia tano kabla ya wakati huo. Yeah, but, ha, lakini walikuwa wangali hai au kule, wanazungumza naye. Naona alikuwa amempeleka Yesu kule n uh, kuona mambo hayo yote yalikuwa nini kuona kule onyesha yeye mambo haya. No, walifanya mazungumzo naye, kisha mara Petro, alipoangalia nyuma tena, na ule utukufu ulikuwa umemwacha Yesu, alimwona Yesu, sauti ikatoka kwenye hilo wingu ikasema, huyu ni mwanangu mpendo wangu nyeye jina lake ni sawa tu na langu. Sasa kieni, yeye ndiyo hiyo wakufanya mwana mwenye mamlaka, ama wana waliowekwa mahali pao. Sasa hapo ndipo Mungu anataka kulifikisha kanisa la Kipentekosti katika kitabu cha Waefeso. Mnaona je, mnafahamu? Natubidi tufunge, kwa maana wakati umeenda sana. Uh, mnaona watoto wanashikwa na usingizi, nami nitaka fika papa hapa kwenye aya hii papa hapa mbali, siwezi kufanya hivyo hata aya. Aya ya kumi na tatu, unaona sehemu ya mwisho, kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu wa ahadi. Na alifikia hilo Jumapili, mnaona okay. Tazama sasa, vipi kinachotuingiza ni nini, na tunahifadhiwa jinsi gani? Na hili vi sasa, kuwekwa awekwaje? Kwanza umezaliwa katika ufalme na Roho Mtakatifu, kama unajua jambo hilo, alafu umechaguliwa tangu zamani, ili nini? kufanya mwana na mamlaka hiyo, ni nini? Umechaguliwa tangu zamani ili uwekwe mahali pa Dada Scott, naamini yeye anaeketi hapa, si wewe ndiwe uliyekuja nyumbani leo vis fulani inaenea mahali fulani limwenguni, mahali mbalimbali nchini. Nimelisikia sana, "Yesu yuko hapa duniani akizunguka kila mahali katika mwili anaingia na kufanya hivi. Huo ni uongo. Wape mtakatifu yuko hapa naye anajaribu kuliweka kanisa lake mahali pake. Kuna kanisa la katika utaratibu katika nchi ya ahadi, wapati kuingia kusudi maadui wote watupe nchi. Wanawaza wewe kuitoa nchi yake, tusu kuwa na ibada ya kuponya wakati, nusu ya wakati ile inakwenda huko nje na kuhubiri baki katika jina la Yesu Kristo, na hao ndugu wa utatu wakisema lo, yeye ni wa Yesu pekee. Nani amesikia upuzi kama huo? Ile ni ya Mungu au si ya Mungu? Hiyo ni kweli. Au ni ya Mungu au si ya Mungu? Hivyo ndivyo mambo yalivyo, lakini utapataje? Wananaze hata kaa kwenye hadhi yake Ibrahimu, really, hata kaa kwenye hadhi yake Dani, hata kaa kwenye hadhi yake jamani, hata kaa kwenye hadhi yake wote. Wanakimbizana hapa high, Iblisi high, na wote wanachanganyikiwa. Sizikawekwaje mali petu? Ndio akunazaliwa roho takatifu, ajili gani? kuchaguliwa tangu zamani, kisha baada ya kuzaliwa tumechaguliwa tangu zamani, ata kufanywa wana wenye mamlaka, kuwekwa mahali petu katika mwili wa Kristo. Unaona nalomaanisha mwili wa Yesu Kristo ni nini? Wengine ni mitume, wengine ni manabii, wengine ni waalimu, wengine wainjilisi, wengine ni wachunzaji, sivyo? Tunaitiwa hayo. Wengine wana karama za lugha, tafsiri ya lugha, hekima, maarifa, miujiza, kufanya miujiza, karama hizi zote mbalimbali. Sasa wangefanya nini? Wao walijizoeza jambo hilo kidogo, ati nini liliachilia aliende ovyo ovyo, sijui kama nini, mmoja anainuka, anaenda katika lugha na huyo mwingine anaendelea kunena mm. Namba ile ile, mhubiri atakuwa akihubiri afanye wito wa madhabahuni, na mtu fulani ainuke anene kwa lugha, na haleluya, Mungu atukuzwe. Kama, kama akitokea kwamba ikitokea kwamba huyo mhubiri ataendelea na ujumbe wake kwa kuwa ana upako, basi watu watasema, maskini mtu alianguka, naona kwa sababu hajafundishwa Biblia ilisema, oh, wamanabii hukii nabii Mungu si mwanzilishi wa machafuko. Kama nimesimama hapa amamuhudumu hapa chini ya upapa wa Mungu, haidhuru unatakaje, unatakaja kunena kwa lugha, tulia mpaka Mungu amemaliza hapa. Ipo kama ukinena kwa lugha, haiwezi kuwa kwamba ni kurudia rudia maandiko kwa kuwa Mungu alisema usipayuke payuke, payuke. But, lakini ni ujumbe wa moja kwa moja kwa mtu fulani, niulizeni. Wakati mmoja, elekeza kidole chako down, kwenye wakati mmoja ambapo a mtakatifu aliwahi chini the over -over ya upambanuzi kumwambia mtu fulani alirudia rudia rudia andiko, mwambia shida yao yale na yale, waliokuwa wamefanya na jambo fulani walilopaswa kufanya ama jambo fulani ililopaswa kutikia ama kitu kama hicho io Vivyo so hivyo, hivyo kunena kwa lugha na kufasiri, kama kuna mmoja kanisani anaenena kwa lugha na mwingine anafasiri, hebu iseme e, e, hivi, hebu ndugu anavyo aenuke na kunena kwa lugha just... na huyu ndugu hapa afasiri, aseme, mwambie mtu huyu hapa ya kwamba jana aliondoka akaenda huku nje na kutenda atenda mbaya asilopaswa kutenda. Sasa so daktari ksabuliwa tangu zamani ili uh, tupate kufanywa wana wana wenye mamlaka. Ni wangapi wanaelewa nalomaanisha? Inueni mikono yenu, wana wana wenye mamlaka. Sisi tumezaliwa katika Roho wa Mungu, hakika tunapopokea Roho Mtakatifu kulea kulia haba baba, haleluya! Mungu atukuzwe. Sisi ni hiyo, ni kweli watoto mbali, hatuwezi kufika popote, we hatuwezi kuwacharaza wa Filisti. Mwangalie mbili Abrahamu asimaa pale, na yule Muislamu akisema ithibitishe. Mwangalie jako aksima kule chini Asia, na huyo akafiri uh, uh, hilo kanisa la Mungu alikipeana mkono na huyo kafiri huko nje na kumshika mkono, anazaniwa kwamba ni Mkristo na huku anapeana mkono na Ibilisi kama Jo Lewis na mwenye uhuru wa mawazo na hata alimlaani Mungu na kusema hapakuwa na kitu kama Mungu kwa vyo vyote. Kwanza mambo kama hayo na kanisa chalo kanisa la Kristo alikipeana mkono naye na, haya, na Wamanase wakienda kwenye sehemu hii, kasema lo, jamani, Bwana amenipa shamba zuri la mahindi. Kisha huyu hapa anakuja gani, kasema sema, sasa hebu kidogo, napaswa kulima shairi, bali nitapanda mahindi pia. Haleluya! Unaona, una shughuli yoyote na mahindi? Uh, lima shairi, kazi yako ni kulima shairi, basi chunga kondoo ambapo unapaswa uh, kuchunga ng'ombe ktaa kuliweka kanisa zamani pake moja mmoja wa ndio kufanya jambo lile lile. Haleluya, nawkwambia kitu, jambo hilo lala ali wana ile asili ya mbuzi, piga pembe, piga pembe, piga pembe, piga pembe, piga pembe, piga pembe, piga pembe. Unaona, wambii kitu, hiyo ni kweli. Sasa hiyo si ni kweli? Ayawezi kanisa mahali pake, naona aniza inapaswa kuchaguliwa tangu zamani, ili ipate kufanywa wana wana wenye mamlaka uh, uh, ambapo mtu Mungu anaweza kumchukua mtu na kumfanya mwana mwenye mamlaka katika jamaa na kumpa kitu fulani. Hilo kwanza, jaribu hilo uone kama ni kweli vile ilisema, ijaribu hiyo roho, mtu huyo anadai jambo fulani Kijaribu uone, kama ni kweli. Kama ni kweli, ambatana moja kwa moja nalo, kisha useme Bwana, tutumie jambo lingine. Endelea kusonga mbele. Unaona, endelea kusonga mbele tu mpaka kila jamaa amechukua mahali pake, ndipo utaona kanisa la Mungu likianza kuchukua mahali pake. Wajibo wabisti watakapoanza kusonga nyuma, kaptura zitaondoka, nele zitakuwa ndevu, nyuzo zitaoshwa eh, mizokoto haitaonekana. Hiyo ni kweli, kanisa litakapoanza kuingia katika uweza wake mkuu, wakati tuna anania na safira na wachache wao nambwa, utaona hapo hilo kanisa atakatifu limeshikamana pamoja katika nguvu zake eh, limewekwa mahali pake kama wana wa Mungu, limefanywa wana wenye mamlaka katika jamaa ya Mungu, kanisa lenye nguvu limesimama pale katika utukufu wake. Oh lo, hilo ndilo yeye anakuja kuchukua. Maji zija mbali, ndugu zangu, amwezi together, hata kukubaliana katika maandiko na nany, mtu yeyote mtu yeyote, nany nany mtu yeyote Asiyeweza kuona ubatizo katika Zatisi maji katika Christism Biblia katika jina la Yesu Kristo, aidha yeye ni kipofu yes, au hana akili. Simama, hiyo ni kweli, na hapo ndipo palipo na vita vikali. Sa, nitamwambia mtu yeyote akaniletea andiko lolote ambapo mtu yeyote alibatizwa katika jina lingine lolote mbali na jina la Yesu Kristo katika kanisa jipya ama kama uh, alibatizwa uh, kwa njia nyingine yoyote ilimbidi right, kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo kusudi ampokee Roho Mtakatifu. Jo, unionyeshe hakuna no kitu place, kama hicho hakuna no agizo kama hilo. Yesu aliposema huko, kwa hiyo endeni ukafanye mataifa yote kwa wanafunzi nikiwabatiza kwa jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Baba, Mwana wala Roho Mtakatifu hakuna jina kati ya hayo yote hakuna hata moja ndio. Aligeuka siku kumi tu baadaye akasema, tubuni mkabatizwe kila mmoja wenu katika jina lake Yesu Kristo pate ondoleo la dhambi zenu, kila mahali katika Biblia na alafu hapa, wengine walibatizwa kule chini, kwa njia nyingine na Yohana kwa toba tu. Paulo alisema, yawapasa mbatizwe tena, yawapasa mje tena lakini ulibatizwa na mtu mashuhuri sana na mtakatifu Yohana. Yesu yesuema hii ndiyo ijili. Huyo ndiye roho wa Mungu ambaye imekwisha funuliwa, ni mtume wa Bwana. Na kama malaika ya kutoka mbinguni atija nakubiri kitu kingine, hebu nisome hilo. Alisema kama Paulo alisema kama malaika ya kutoka mbinguni alisema jambo lingine lolote, askofu mkuu Hebu uh, nisome tu aya hii, uh, uh, okay. uh, oh, uh, kisha nitawaambia yale Paulo ambapo ambayo ujumbe ule uleule uliohubiri usiku wa leo. Hivi ndivyo Paulo alivyosema juu ya kuchaguliwa tangu zamani, juu ya ubatizo wa maji katika jina la Yesu, ubatizo wa Roho Mtakatifu, kuwekwa katika kanisa na kadhalika. Haya ndiyo aliyosema, taajabu ajabo, akiwaambia hawa wa Galatia, kwa kuwa mmemwacha upezi yeye aliyewaita neema ya Kristo anaonea aibu sana kwa maeno mengine, ya kwamba mlimruhusu mtu fulani aje na kuwafuruga akaondoa kwa hilo kugeukia injili ya namna nyingine, wala si nyingine. Lakini wapo watu wanawawatabishao wa na kutaka kuzuia injili ya Kristo, zuia injili halisi ya Kristo. Bali sasa kumbukeni Paulo ndiye aliye msii kila mtu aliyekuwa hajabatiswa katika Yesu katika <coughs> tena jina la Yesu Kristo ajaakabatiswe tena katika jina la Yesu Kristo. Hapo wanajua hilo ni kweli savo, naojua kwamba Paulo ndiye aliyesema siri hizi zilipichwa tangu kwa, kwa, kwa msingi ya ulimwengu na zilifunuliwa kwake, eh, kwamba uichaguliwa tangu zamani kuwa wana na kufanywa wana wenye mamlaka. Ilikuwa ni Paulo aleni hapa aliyosema lakini, ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo wahubiri, na laaniwe. Sema tu ukaliani, nawe bwana, hebu tu ulaaniwe. Hebu nisome haya inayofuata: kama tulivyotangulia kusema na sasa nasema tena mtu awaye yoyote yo, akiwahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo iliyopokea tayari na alaaniwe. Right. Ni kweli sasa, brother, ndugu dada, kama ilikuwa ni Mungu hivi majuzi, nami nasema nami hilo nikitumaini kuwa si eh, kutokuwa na kicho ambaye alinichukua nikaone nini ndogo. Sasa nimechochewa uh, sidani mimi huchochewa mimi ubariki watu katika kuhubiri, nashindwa kujizuia na kuwawekeni na, uh, hapa mpaka ninajua umeshikwa na usingizi na mmechoka, lakini no, laiti laiti mngalijua jinsi navyo watakeni, eh, mweko kule ng'ambo. Mnaona wakati mimi mara ninaposema ni jambo hili tena, wakati mimi wakati yeye aliposema ilisema ni sawa, yeye akasema ukitaka kuona mwisho utakavyokuwa nami. Nikaangalia <tiple> nyuma na kujiona mwenyewe nimelala pale like kitandani. Bila shaka amenijua muda mrefu ya kutosha kujua kwamba kwamba kwamba nawaambia kweli. Nataka akuwaulizeni jambo fulani, kama vile alivyosema Samueli kabla hawajamtia Sauli mafuta. Je, nimewahi kuambieni lolote katika jina la Bwana ila lililokuwa kweli? Hiyo ni kweli, daima imekuwa kweli. Je, nimewahi kuja na kuomba like fedha like au jambo jingine kama hilo? Na naona siya waomba kamwe iliwahi kufanya lolote ila jaribu ilivyoweza kuwaongoza kwa Kristo. Sasa wanataka kusema kwamba mimi wasiliana kwa mawazo. Unajua uh, muonaji kiakili mwenye hisia ki ushaka mambo haya hana budi kuzuka vile ilisema yatazuka vile Yene na Yebre walivyoshindana na Musa kufanya karibu mambo yaliyofanana sana na yale yaliyoyafanya Musa, hata ilipofikia ile shindano la mwisho. Hiyo ni kweli, bali kumbukeni eh, Yene na Yebre hawangeweza kuponya, hawangeweza kuponya, wangeweza kuleta mapigo, bali hawangaliweza kuyaondoa. Unaona bema? Naam, Mungu ndiye mponyaji. Neno la Mungu hudumu kweli. Nimejaribu kuwa mwaminifu kwenu, nimejaribu kuwaambia kweli. nime- Nimekayapata miaka thelathini na moja nimesimama kwenye mimbara hii mara huku mara kule, kwa miaka thelathini na moja Siku moja huenda nikaondoka niende utukufuni, niache mimbara hii. Umekuwa na mke, binti, baba, ndugu wote wamezikwa upande ule, marafiki, wapenzi Niangalia majeneza yao na maua yamewekwa pale. Mimi najua siku moja eh, kwamba langu itakuwa pale pia. Sasa hilo ni kweli. Lakini kuwaminifu kwa moyo wangu wote nawaambieni, kwa moyo wangu wote naamini nimewahubiri Injili ya kweli ya Bwana Yesu Kristo inaamini ya kwamba yawapasa kubatizwa kila mmoja wenu katika jina ya Yesu Kristo na mpokee ubatizo wa Roho Mtakatifu mtaka na, wakati wowote mtakapofanya hivyo itawaletea furaha, amani, uvumilivu, fadhili, upole, utuwema, saburi, imani na hizi. Majuzi kilichonipata asubuhi hiyo sijui huwezi kusema kama Nikiwa hapa katika mwili wangu alafu nikaona ono, ama niliondolewa hapa hadi kule, sijui, siwezi kusema jambo tu nijualo, kwamba mimi, mimi daima niliogopa kufa mahali hapo padogo pa mwiba, bali sikuogopa kwamba Yesu angekuja kuchukua. Sasa sikuogopa jambo hilo, maana si uh, sikuogopa jambo hilo, bali kama ningalikutana nanyi nikiwa tu okay. ukungu Abalitokea mtu aliyewakilisha Pentekosti na alikuwa mtume um, wa kweli. Ilikuwa ni FF Bosworth, msafi, mwaminifu, injili e, halisi. Mnaona, ilikuwa Bos, na nilipomshika um, kwa mikono yangu, nami nikapaza sauti, baba yangu, baba yangu, magari ya Israeli na wapanda farasi wake. Akasema, mwanangu, dumu kazini sema wawai vijana hawa huko nji za ng'ambo, ukiweza kabla hawajaingiza ushupavu mwingi wa kidini huko, wapelekee hiyo injili halisi ulionayo mwanangu. Akasema hotuba yako haijaanza bado ukilinganishana itakavyokuwa, akasema wewe ni brana mpya kabisa, akasema wewe ni mchanga mwanangu. Nikasema Dk. Bosworth nina umri wa miaka arobaini na minane akasema haujaanza bado, kuachilia wa hawa wahubiri wachanga wa, wa kipendekosti waingie kule na ukuzi uh, chungu nzima na kutia sumu kitu hicho na kuwafanya wa, wajumbe wa serikali eh, nchi nzima kulipinga hilo kabla hujafika huko. Kasema songa mbele ndugu sana, endelea naijili ulionayo. Akasema naamini na ya kwamba wewe ni mtume ama nabii wa Bwana Mungu wetu. Nikamwangalia, nikamkumbatia katika mikono yangu, nikasema ndugu Bosso, nataka kukuuliza swali, ni wakati gani ulikuwa wa furaha sana wa wakati wako eh, miaka yako yote ambayo umehubiri? Akasema, sasa hivi, ndugu brana. Akasema, unajua unakufa. Akasema, mimi siwezi kufa. Nikasema, nini, kwa nini ungesema huu ndio wakati wako wa furaha sana? Ulikuweko na mlango mdogo, nimelala hapa huku uso wangu umegeuzwa kuelekea kwenye mlango ule. Dakika yoyote yeye yule ambaye nimempenda na yule ambaye nimehubiri na kumtegemea kwa haya yote maish, maisha yangu atakuja kwenye ule mlango unichukua, nami nitaenda pamoja naye. Nitazama nikawaza ni. Ilikuwa nikimwangalia kama vile nikalimwangalia Ibrahimu Isaka na Yakobo. Nikamshika mkono nikisema, ndugu Boswell, sote wawili tunamwamini Mungu yeye yule, tunaamini jambo lile lile. Neema ya Mungu, nitahubiri mpaka pumzi ya mwisho itakapotoka kwenye mwili wangu. Nitadumu mwaminivu kwa Mungu vizuri nijuavyo, zitapatana katika Injili kwa upande wowote au mahali popote. Nitadumu mwaminivu niwezavyo kuwa, ndugu nitakutana naye katika nchi bora zaidi, ambako utakuwa kijana ama utakuwa mzee tena bali kijana. Akasema, utakuwa kule, ndugu Branham, usijali. masaa moja hapo kabla, masaa mawili kabla hajafa. yapata miezi miwili baadaye, nilifikiri alikuwa yuafa. Wakati huo mke wangu alikuja akamwona, daima alimpenda sana mke wangu, alafu bibi Bosworth Alipata masaa mawili alikuwa amelala amelala usingizi. Aliamka akaangalia, akaruka kutoka kitandani mwake akasema, mama mema, sijakuona kwa miaka mingi, baba ndugu Jim. Mbona kasema, hebu tuone, ulikuwa mmoja wa waongofu wangu kwa Bwana kule Joliet, Illinois, Illinois alikuwa amekufa miaka hamsini. Naona ndio huyu, ni dada uh, uh, fulani nam nilikuongoza kwa Bwana katika, katika mkutano wa Winnipeg. Nam ona huyu dada fulani uh, uh, sikukuona nam unaona, ulimjia Bwana mahali fulani. Na kwa masaa mawili mfululizo akapeana mikono na wale aliowaongoza kwa Bwana, akarudi moja kwa moja mahali pake, akalala akaikunja mi, mikono yake na mambo ya kaisha hivi. Ndugu F. F. Bosworth aliingia katika nchi ile ambayo Yesu aliniruhusu niangalie, ili majuzi usiku, kama ndivyo ilivyo, yuko huko akiwa kijana mwanamume. Usiku huu Mungu na aipe raha nafsi yake, nami naomba niishi mwaminifu sana, hata nitaingia kwenye nchi hiyo naomba niwe mtumishi wa kweli sana wa Kristo. Naona aibu kwa ajili ya maisha yangu, naona aibu the... ni, ni. kama nimefanya dhambi uh, mbele yenu enyi watu, mnaniwia mimi kuja kuniambia. Naona nijaribu the... kuishi mwaminifu kwa uh, kila kitu Mungu anacho niruhusu kufanya kwa neema yake. Mnaona, mnaona. Lakini angalieni marafiki, nawawia mimi kama mnajua chochote kibaya maishani mwangu, njoni mniambie hivyo pia. Angalieni, ninawawia ninyi eh, kusimama hapa na kuwahubiri injili ya kweli. Ninawawia ninyi ni kwa kuwa ninatarajia kuona uso wa kila mmoja wenu, vijana wanaume kwa wanawake, kule ng'ambo ya kizingiti kile. Ni umbali wa kupumua pamoja kati ya mahali iko sasa na mahali pale sasa. Hiyo ni kweli, kupo na Mungu wa neema zote Mungu wa mbinguni si anayekufuru kufuru, mbali, katika kicho Baba na katika siku ile iliyo kuu, wakati tutakapo uh, rudish, rudish, rudishwa huku na tuchukue miili yetu ya duniani tena, ili tuweze kunywa na kula zabibu na matunda ya nchi lenga. Nyumba na mtu mwingine hata kaa ndani yake atapanda mashamba ya mizabibu na mtu mwingine hata kula uh, mazao yake. Mnaona, mtu mmoja anapanda shamba la mizabibu, mwanawe analichukua, alafu mwanawe analichukua bari, siyo, yeye panda na jamaa yake, bali hapa sivyo, yeye atalipanda na na adumu hapo yeah. Naona hiyo ni kweli nakaa yeah. Yeah. hapo milele basi, naomba yeah, katika injili ile yeah, yeah, kwamba nimwone kila mmoja wenu najua na, na, kwamba humu ndani inazungumzia hata wahudumu wa utatu. Ndugu zangu, sisemi jambo hili, sisemi jambo hili kusudi ni ui. Mimi ni wa utatu pia, ninaamini katika utatu, zile sifa tatu za Mungu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, mbali si miungu watatu. naona naamini kuna sifa tatu kabisa, ninaamini hilo. Mwana wangu wote father, baba mwana roho mtakatifu, bali hao si miungu watatu. Hizo ni sifa tatu tu au ofisi tatu za Mungu God. Mungu aliishi wakati mmoja katika ubaba, wana na sasa roho mtakatifu, ni mungu yule yule katika ofisi tatu na wana na baba. Mwana na roho mtakatifu si jina la Mungu. Mungu ana jina moja na jina lake ni Yesu. Biblia ilisema, jamaa yote mbinguni inaitwa Yesu na e, jamaa duniani inaitwa Yesu. Hiyo ni kweli e. Kwa hiyo Mungu a, li, e na moja, alikuwa na jina moja, jina la kibinadamu alikuwa na jina linaloitwa Jehova Ire, Jehova Rafa, hizo zilikuwa ni sifa zake za kiungu. Alilikuwa na jina moja Yesu na huyo ndiye na kwa kweli, ndugu zangu, kama msipokubaliana nani, msipokubaliana nani? Kumbukeni ni nitakutana nani kule ng'ambo. Hata hivyo naona, ni nitakuwa kule pamoja nani? Basi Mungu awabariki, nami nawapenda, kisha nataka kanisa likubuke. Sasa Jumapili asubuhi tutaanzia hapa, nami nitajaribu nisiwaweke zaidi ya saa nne kusudi tuweze kuwa na mkutano wa alasiri. Uh, tukiweza And na uh, nikifanya vizuri God, kama nilivyofanya usiku, usu, saa nne unusu. Unisamehe enyi marafiki, a wakati mwingi uliosalia, wapenzi uh, na nawaiteni ninyi wapenzi, kwa kuwa ndivyo mlivyo, ninyi ni wapenzi wangu nini. Hebu hili hapa andiko limekuja Paulo alisema na waonea au wi, nini eh, kanisa lake, wivu wivu wa Mungu, kwa kuwa nimewaposea. Basi huyo amelipata hilo hilo, kwa kuwa nimewaposea, nimewaposa kwa Kristo kama eh, bikira safi, naam kama ile ilikuwa kweli wakati huo, kwenye siku hiyo, yeye alisema, hao hao watu waliniambia, kasema Yesu atakuja kwako nawe utatukabidhi kwake, bikira safi ahukumiwa kwa neno ulilowahubiria. Angalieni kama e, nikiwahubiria yale tu Paulo alihubiria kanisa lake, the kama the kundi and lake likiingia, letu litaingia pia, kwa kuwa tuna kitu kile kile. Amina. Na tudimishe vitu vyetu sasa tunaposema Mungu akubariki.